Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด P55 UD3L ถามเรื่อง sata ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด P55 UD3L ถามเรื่อง sata ครับ

P55 UD3L มันเป็น SATA2 ถ้าผมซื้อ HDD sata3 มาใส่ใส่ได้ป่าวครับ

พอดีว่าจะเปลี่ยนบอร์ดเป็น sata3 ด้วย แต่ตังไม่พอเปลี่ยนแค่ Hdd ก่อน

แล้วถ้าใส่ได้ มันจะทำให้ hdd เสื่อมรึป่าวพอเวลาจะมาใส่กับบอร์ดใหม่ ที่เป็น sata3

จะใช้งานกับบอร์ดเก่า UD3L ประมาณ 1 เดือนครับ ขอบคุณครับ ^ ^

ใส่ได้แน่นอนครับ เราบอร์ดรุ่นเดียวกัน อีกอย่าง HDD ไม่เสื่อมแน่นอนครับท่าน

Comment

ใส่ได้ใช้ได้ปกติ เหมือน SATA2 แหละครับ

Comment

ขอบคุณครับ ^ ^

Comment

Working...
        X