overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17
    OverclockZone Member ~Megane~'s Avatar

Default อยากถามเกี่ยวกับการร้องเรียนบริการทาง Internet

อยากถามเพื่อนๆเกียวกับการบริการทางเนตครับ
    ที่บ้านผมติดเนตของเด็กขายบ๋วย(3BB) หลังจากใช้มาประาณ 11 เดือน เริ่มมีอการสัญญาณหลุดตลอดและบางทีเป็นทั้งวันครับ โดนแจ้ง call และให้ช่างมาดูแล้ว

ครั้งที่ 1 (ท้ายพฤศจิกายน) ช่างแจ้งว่าเป็นเราโหลดบิต ทำให้่สัญญาณรวน ?
    ผมเลยบอกไปว่า ผมเล่นมาเป็นปีแล้วมันพึ่งจะเป็นหรอ ไล่ไปไล่มา คายออกมาว่า เป็นตู้สัญญาณและสายเสื่อมสภาพ จะรีบดำเนินการแก้ไขให้

ผลที่ได้ : สัญญาณดีซักพักแล้วเป็นอาการเดิม

ครั้งที่ 2 - 3 (เดือนธันวาคม) เฉลี่ยอาทิตย์ละครั้ง อาการเดิมกลับมาอีก ช่างมาตรวจ และบอกว่าเป็นที่ผมเปิดโมเด็มทั้งวัน ข้ามวันข้ามคืน - -" หาสาเหตุการเสียไม่ได้ และผมก็ไม่ได้เปิดทั้งคืน เปิด10โมงปิดเที่ยงคืน

ผลที่ได้ : สัญญาณดีซักพักแล้วเป็นอาการเดิม

ครั้งที่ 4 วันที่ 22 ธันวาคม ช่างมาตรวจอีกครั้งและบอกว่าเป็นที่เคเบิลสาย จะแจ้งเปลี่ยนให้

หลังจาก 22 มาก็ยังคงเป็นอยู่ โทรไปแจ้ง Call ก็ได้รับคำตอบว่า "มีช่างรับเรื่องแล้ว กำลังดำเนินการ ขออภัยในความไม่สะดวกค่ะ " ไม่แจ้งกำหนดการแก้ไขให้ผมเลยครับ

ขณะที่ผมกำลังพิมพ์ ก็สัญญาณขาดๆหายๆ ผมควรจะทำยังไงดีครับ จะส่ง FAX ร้องเรียนไปที่ไหนดีครับ

ระหว่าง สคบ กับ บริษัทโดยตรง

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

OverclockZone Member wabmes's Avatar

ทำใจ ผมก็เคยเป็น รอไปเป็นปี กว่าจะมาเดินสายให้ใหม่ ตอนนี้หายแล้ว

OverclockZone Member poowangdee's Avatar
    ทุกๆที่ ที่มีคุณ(อ้วกก)

ครั้งที่ 2 - 3 (เดือนธันวาคม) เฉลี่ยอาทิตย์ละครั้ง อาการเดิมกลับมาอีก ช่างมาตรวจ และบอกว่าเป็นที่ผมเปิดโมเด็มทั้งวัน ข้ามวันข้ามคืน - -" หาสาเหตุการเสียไม่ได้ และผมก็ไม่ได้เปิดทั้งคืน เปิด10โมงปิดเที่ยงคืน
    เหมือนกานเลย แต่อันนี้ช่างยังไม่มาตรวจ แต่บอกผ่านโทศัพตอนเราโทรไป

OverclockZone Member ~Megane~'s Avatar

Quote Originally Posted by poowangdee View Post
    เหมือนกานเลย แต่อันนี้ช่างยังไม่มาตรวจ แต่บอกผ่านโทศัพตอนเราโทรไป
    มีอะไรมันโบยเราก่อนเลยครับ

OverclockZone Member takui001's Avatar

ดีนะพึ่งได้สายใหม่มา มะก่อน หลุด ตลอด ตู้เก่า เข้าใจว่าเก่า

หลังจาก Rep ที่ 7 แล้วหลังจากนั้น หลุดตลอดพึ่งเข้าได้ครับ

OverclockZone Member EiZanG's Avatar

ครั้งที่ 5 เมื่อไหร่ช่างคุณจะเลิกมั่วสักทีครับ มีปัญหาทำไมไม่แก้โทษลูกค้าอย่างเดียวเลย เสียเงินนะครับไม่ได้ใช้ฟรี

ล้อเล่นครับ หุหุ

OverclockZone Member

เป็นแบบนี้เกือบทุกบริษัทครับ มีปัญหาอะไรดันให้ออกนอกตัวเองไว้ก่อน

เราส่งเรื่องไป ศคบ ล่ะครับ ไม่ไหวล่ะ เป็นอาทิตย์

OverclockZone Member LateComer's Avatar

รอชมครับ
    กลับมาอัพเดตให้กันมั่งนะครับ

Quote Originally Posted by LateComer View Post
    รอชมครับ
    กลับมาอัพเดตให้กันมั่งนะครับ
    ไม่โทรไปตาม เนตก็ใ้ช้ไม่ได้ครับ
    ตอนนี้เนตใช้ได้ แต่ยังคงไม่ได้เปลี่ยนสาย เพราะค่า SNR ยัง 10 กว่าๆอยู่

OverclockZone Member funkanddown's Avatar
    2/6 ถ.ดีบุก(ตัดใหม่) ร้านเทคนิคโฟน ต.ตลาดใหญ่. อ.เมือง ภูเก็ต

3-4 เดือนหลังๆ มานี่ มันหลุดตลอดครับ ใช้ๆ อยู่ ก็หลุด แล้วก้ต่อใหม่เอง บางครั้ง โมเด็มจับ adsl ไม่ได้ตามเรทที่ขอไว้ก็มีต้องรีเซทใหม่ จับสัญญาณ adsl ช้ามากๆ จนบางครั้งท้อเลย 3bb ไม่แก้ไขให้ แต่บางวันก็เล่นไม่มีหลุด แต่น้อยครั้งที่จะไม่หลุด

เลยโทรไปถามของอีกค่าย 1 ซึ่งผมรอมานานละ สรุปว่าติดได้ ขอทำสัญญา เสร็จอีก 1 วันถัดไป มาติดให้ทันทีตอนเย็นๆ

มองเห็นถึงความแตกต่างอย่างชัดเจนได้ว่า อาการเนตหลุด จับสัญญาณadslช้า เพี้ยนไม่เกิดขึ้นเลย ของใหม่จับสัญญาณได้เร็วมากเรียกได้ว่าเปิดสวิตช์ไฟ แล้วเปิดเครื่องเข้าวินโดว์7 เสร็จ ปุ๊บเนตก็พร้อมใช้งานทันที ซึ่งก่อนหน้านี้ตอนที่ยังไม่เปลี่ยน รอนานมาก 2-3 นาทีได้หลังบูตเครื่องเสร็จ
    และที่แตกต่างมากๆ คือ การดูคลิป เวป ยูทูบ หรือดูหนังผ่านยูทูป เนตใหม่โหลดเร็วไม่มีอาการกระตุกเลยครับ ดุหนัง hd 720p ได้สบายไม่เสียอารมณ์

OverclockZone Member takui001's Avatar

ผมรอเปลี่ยนสายตั่ง 1 เดือนแนะ เพื่อนผมยังไม่ได้เลย ไกลกว่า ดีแล้วครับ ที่ได้เปลี่ยน รอเอาสายใหม่ดีกว่า หรือ หาค่ายอื่นก้อได้

เพือนผมช่างบอกรอปีน่าเดือนกุมพา

OverclockZone Member underblack's Avatar
    www.facebook.com/underblackphoto

สคบ ผมเคยส่งไป ของทีโอที ดำเนินการประมาณ สองอาทิตผู้จัดการสาขาโ?รมาคุยดุเเลเองเลย

ส่งเรื่องทางอีเมล์นะครับ ของผม

จะทำเนตให้มันดีๆก็ทำได้ ต้องให้หงุดหงิดโทรไปตามเรื่อง 26-27 นี่ผมแทบไม่ได้ใช้เนตเลยครับ หลุดทั้งวัน
    สายก็ไม่เปลี่ยนให้อีก ยื้อต่อไป

โทรไปอีกครั้ง เห็นรับปากว่าจะเปลี่ยนสายให้ภายในวันนี้ รอดูกันต่อไปครับ

เห็นว่าไปทำอะไรที่ตู้สัญญาณซักอย่าง ตอนนี้เนตดีล่ะ ค่า SNR ไม่เน่าแล้วครับ ^ ^
    (หวังว่าคงไม่ใช่แค่วัน 2 วันน่ะครับ)
    ต้องมาทำเรื่องยกเรื่องส่ง ศคบ อีก
    ลำบากทั้งขึ้นทั้งล่อง

Bookmarks

Bookmarks