Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC แล้วเครื่องร้องแล้วจอก็ไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC แล้วเครื่องร้องแล้วจอก็ไม่ติด

cpu 2.5 ลากไป 3 พอลองบุตอีกที่
    จอไม่ขึ้นเลย แล้วจะมีเสีงร้อง เป็นจังหวะเหมือนแรมเสียเลย
    แก้ไขยังไงให้เข้า Bios ได้ครับ

เคลียร์ CMOS

Comment

ถอดถ่ายที่ mb ออกครับเพื่อเคลีย cmos

Comment

ถอดแล้วอะครับ ไม่หาย มันร้องเหมือนแรมเสีย ทั้งที่ไม่เสีย

Comment

Originally posted by KUN Sitt View Post
          ถอดแล้วอะครับ ไม่หาย มันร้องเหมือนแรมเสีย ทั้งที่ไม่เสีย
          ถอดแรมแล้วเอายางลบมาทาถูๆขามัน ดูครับ

Comment

อันนี้ก็ลองแล้วครับ

Comment

Originally posted by KUN Sitt View Post
              แน่ใจว่าเช็คแล้วว่าไม่เสีย
              แล้วทำไมมันถึงร้องหล่ะ

Comment

ใช้กับเครื่องอื่นมันปกตินะครับ แล้วการถอดนาฬิกาออก มันจะคืนค่าเดิมใช่ไหมครับต้องถอดนานไหม แล้วต้องเปิดเครื่องตอนถอดด้วยไหม
                มันร้อง ติ๊ด ๆ ๆ เป็นจังหวะ ๆ อะครับ
                ยังไม่หายเลย

Comment

ติ๊ด ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ยาว ๆ ติดต่อกัน น่าจะแรมนะคับ

Comment

ขอขอบคุณทุกท่านนะครับที่ช่วยแนะนำ
                    พอจะยกเข้าร้านลองเปิดดูอีกที ใช้ได้ปกติเลย
                    งง ครับพี่น้อง

Comment

Working...
                    X