Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ 2.1 งบ 7000 ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ 2.1 งบ 7000 ให้ทีครับ

รายละเอียดมีดังนี้ครับ
    ต้องการเป็น 2.1 เพราะฟังเพลง80% ส่วนดูหนัง ก็ขอแบบฟังรู้เรื่องอ่ะครับ
    เล่นเกมส์ ผมไม่ค่อยซีเรียสเรื่องเสียงเท่าไร ส่วนใหญ่เล่น Dota กับ COD ขอแค่ กระหึ่ม และฟังรู้เรื่อง ชัดเจนพอครับ
    และขอเบส แบบ หนัก หน่วง หนึบ ตึบ ออกมาเป็นลูกๆ ประมาณว่า โดนท้องที เป็นจุกอ่ะครับ

แนวการฟังเพลงก็ Bodyslamมาเป็นอันดับ 1 Big ass Linkin park และ เพลงทั่วไปๆ

และขอถามเรื่องsound card ด้วยครับ ตั้งงบไว้ที่ 3000 บาท จะเอามาใช้กับตัวด้านบน
    ไม่รวมในงบ 7000 นะ รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ จะปีใหม่แล้ว ผมจะซื้อให้เป็นของขวัญตัวเอง 55 5

Altec Lansing MX6012 + Creative Sound Blaster X-Fi XTreme Music SB0460

ที่เหลือ(เหลือไหมหว่า อิอิ)ค่าสายสัญญาณ + สายลำโพง ^^

Comment

Originally posted by sunsun View Post
      Altec Lansing MX6012 + Creative Sound Blaster X-Fi XTreme Music SB0460

ที่เหลือ(เหลือไหมหว่า อิอิ)ค่าสายสัญญาณ + สายลำโพง ^^
      ขอบคุณมากๆครับ

Comment

klipsch promedia gmx a2.1 แน่นมาก

Comment

Altec MX6021 แน่นอน
          Klipsch หาซื้อไม่ได้แล้วแน่นอน
          Sony ไม่เชียร์ด้วยเหตุผลประการทั้งปวง

Comment

- -a

Comment

มึน ^ ^

Comment

ขอขอบคุณทุกความเห็นเลยครับ วันนี้โทรไปหาพี่ Somjeed มา พี่เค้าบอกว่า Sony DB500 ก็ดี แต่ผมอ่านในรีวิว เรื่องเบส MX6021 มันแน่นมาก DB500 มันเน้นเสียงกลางและความลงตัว แต่style ผมมันแบบว่า เอาหนักไว้ก่อน ผมคงตัดสินใจที่MX6021แหละครับ เทคะแนนให้เบสมัน ทนฟังลำโพง 499 ไม่ไหวละ เดียวจะได้จัดเร็วๆนี้จะจัดละ อิอิ

Comment

ผมว่าให้เขาแนะนำแต่ Soundcard ดีกว่าครับ

แล้วลำโพงลองไปฟังเองครับ

Comment

เบสหนัก มีมวลลื่นๆ ก็จัดเลยหละครับ
                    ถ้าหากชอบตุบๆตับๆ พุงกระเพื่อมก็ db500 ครับ
                    หาฟังได้ตาม youtube ทั่วไป เอาลงไว้เยอะอยู่

Comment

Originally posted by maszadaa View Post
                      ขอขอบคุณทุกความเห็นเลยครับ วันนี้โทรไปหาพี่ Somjeed มา พี่เค้าบอกว่า Sony DB500 ก็ดี แต่ผมอ่านในรีวิว เรื่องเบส MX6021 มันแน่นมาก DB500 มันเน้นเสียงกลางและความลงตัว แต่style ผมมันแบบว่า เอาหนักไว้ก่อน ผมคงตัดสินใจที่MX6021แหละครับ เทคะแนนให้เบสมัน ทนฟังลำโพง 499 ไม่ไหวละ เดียวจะได้จัดเร็วๆนี้จะจัดละ อิอิ
                      ไปยืนฟังเทียบที่ร้านเลยครับ...ชัวร์ๆ...เคยไปฟังมาแล้วแต่ดันไปชอบ S530D ซะงั้น...5555...(13K)...^^:

Comment

S530D ตอนนี้ประมาณ 11K คร๊าบ ^^
                        ประกัน 1 ปีจาก 5Decible

Comment

ฟังที่ร้านถามเขาด้วยน่ะครับ ว่าตัวโชว์เบิร์นมานานเท่าไรแล้ว

Comment

เวลาไปฟัง อย่าลืมดูด้วยว่า เขาต่อต้นเสียงมาจากไหน
                            ;-)

Comment

อยู่เชียงใหม่ไม่มีร้านไหนให้ไปฟังอ่ะดิ

Comment

Working...
                              X