Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาพัดลมใส่ GF4MX440 ได้ที่ไหนบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาพัดลมใส่ GF4MX440 ได้ที่ไหนบ้างครับ

พัดลมเสียจะหาเฉพาะตัวพัดลมครับแบบในรูปหาได้ที่ร้านไหนบ้างครับหรือมีเวบไหนขายอยู่บ้างครับ
    ไปหาที่ร้านตามเซียรรังสิตหาไม่ได้เลยครับ

ใบพัดลม11 ใบ เส้นผ่าศูนย์กลางประมาณราวๆ 3.6-3.7
    จุดยึดน็อตเข้ากับsink 3 จุด ระยะ***งแต่ละยึดประมาณ2.7
    ไฟเข้าเสียบ 2 pin เข้าไปตัวการ์ด
    12กำลังไฟ

ไม่ต้องเอาของเดิมก็ได้ครับ ดึงปลั๊กพัดลมออก แล้วหาพัดลมตัวเล็กๆมาติดข้างๆซิ้งเพื่อเป่าแทน

เพราะการ์ดจอรุ่นนี้มันเย็นครับ ผมใช้รุ่นไม่มีพัดลมยังชิวๆเลย ลากได้ไม่มีปัญหา แต่ลาโลกไปเมื่อสองปีก่อน ซีระเบิด เลยหาเรื่องเปลี่ยนบอร์ด ซีพียูด้วยเลย 5555

Comment

ไม่ต้องใส่ก็ได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับเครื่องนี้เอาไว้โหลด โดยเฉพาะครับเลยอยากติดพัดลมไว้เพื่อความสบายใจ

Comment

ของเดิมเห็นเค้าทาซิลิโคนติดไว้กับซิงค์ ถ้าเอาถอดเปลี่ยน เอาพัดลมรุ่นอื่นมาใส่แบบที่ไม่มีซิงค์เราต้องทาซิลิโคนเข้าไปใหม่ไหมครับ

Comment

Originally posted by mrfree View Post
            ของเดิมเห็นเค้าทาซิลิโคนติดไว้กับซิงค์ ถ้าเอาถอดเปลี่ยน เอาพัดลมรุ่นอื่นมาใส่แบบที่ไม่มีซิงค์เราต้องทาซิลิโคนเข้าไปใหม่ไหมครับ
            ต้องทาครับ

Comment

เอาพัดลมติดเคสเป่าก็ได้ครับ หมายความว่าเป่าจากเคสใส่การ์ดจอเลย

Comment

Working...
              X