Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดูความซวย แบบเหนือชั้นของผมกับ DVD-RW

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาดูความซวย แบบเหนือชั้นของผมกับ DVD-RW

เริ่มแรกเลย

ผมฝากเพื่อนซื้อ DVD-RW ซื้อมาผิด และได้ประกาศขายต่อ ตามกระทู้นี้

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1135999

ตอนผมเก็บเข้ากล่องเจอคราบดำๆหลังเครื่อง ซึ่งไม่ใช่เปื้อนจากผมแน่นอน เลยเอ๊ะใจ ว่า ของมันจะซิงๆอยู่ไหม เลย PM แจ้ท่านที่จองว่าจะขอทดสอบไรท์ดู และแล้วงานก็เข้าครับ

แรกๆใส่แผ่นไป เน่าสนิท ไม่อ่าน เอาวุ้ย รีสตารท์ก่อน เพราะเมื่อกี้วินโด้เพิ่งบอกเจอฮาร์ดแวร์ใหม่

รีสตารท์เสร็จ อ่า.. เจอแผ่นเปล่าที่ใส่เข้าไปแล้ว แต่เสียงดังยังกะเครื่องบินเจ็ท แถมดัง คุกๆคักๆอีก คิดว่าต้องงานเข้าแน่ๆ กดไรท์ไป เน่าจริงๆครับ ผ่านไป นาทีกว่า เครื่องบินยังไม่ออกบิน ตัดสินใจ ยหเลิกแผ่น อัดวีดีโอให้ดูกันเลย

BORKED

สรุปได้ว่า ผมซื้อเครื่อง DVD-RW คราวก่อนก็ คืนเดียวพัง
    http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php/984246

แล้วนี่แผ่นแรก ก็พังอีก ซวยจริงๆครับ
    Last edited by SuperDOM; 26 Dec 2010, 21:38:18.

น่าจะเอาเครมได้นิครับ ประกันดีอยู่ด้วย

Comment

ลืมดูวันที่ ที่ซื้อมันน่าจะเปลี่ยนใหม่ได้เลยนิ

Comment

ซื้อมาเมื่อวาน เคลมได้อยู่แล้วครับ แต่ผมอยู่ จ.ลำพูน ร้านอยู่ จ. เชียงใหม่ ยังไงค่าน้ำมันไปก็เกือบๆ 200 บาท แล้ว แถมเคลมมา ก็คงได้แบบ SATA มาอีก ไม่รู้ว่าจะลองคุยเปลี่ยนเป็น IDE ได้ไหม

Lite-On คืนเดียวพัง มาเจอ LG แผ่นแรก พังเลย สุดๆครับ งานนี้

อ่อ lite-on ตัวที่ซื้อมาคราวก่อน ก็ส่งเคลมเรียบร้อย เดี๋ยวเอาใบเคลมให้ดู

Comment

เอาใจช่วยครับส่วนจะเปลี่ยนเปน IDE นี้ไม่รู้อะครับรอคนเคยเครมมาบอก

Comment

ใบเสร็จรับเงินครับ

รหัสสินค้าของ JIB และ S/N ของสินค้าครับ

ในคลิบผมถ่าย S/N ให้เห็นจะๆเลย ว่าไม่ได้สวมรอย

Comment

เครมเลยครับท่าน แล้วเอามาขายผม 350 ไม่รวมส่ง อิอิ มันก็ 450อยู่ดีอะแหละ ฮ่าๆ ล้อเล่นน่ะ
              เครมเลยครับ แล้วใช้เอง ดูท่าทางท่านจะโดนของ Re Use เข้าละ
              Last edited by evilpascat; 26 Dec 2010, 21:53:37.

Comment

พรุ่งนี้เช้าก็ไปทำบุญซะนะครับ .... อิอิ กำ แซวเล่นๆเด้อ

Comment

ซวยซ้ำซวยซ้อนแบบนี้ ทำบุญทำทาน
                  ซักหน่อยน่าจะดีขึ้น

Comment

ผมซื้อมาใช้เกือบปีแล้วยังดีเลย ที่ซุปเปอร์ชิบ ภูเก็ต สิ้นค้ารวมของถูก

Comment

กะยังดีกว่าบางยี่ห้อ พอประกันหมดปุ๊บ เวลากดแผ่นออกมาแผ่นหมุนเลย ฮ่าๆๆๆ ท่าจะแรง

Comment

ก็ยังดีกว่าผม ผมเจอ psu corsair ระเบิด บอร์ดอีกตัวก็เจ๊งเคลม 2 รอบ ซื้อ ram ใหม่มาก็มีปัญหา ขายต่อขาดทุนไปพันสอง ก็คล้ายๆกับท่าน ถ้าเอาไปเคลมต้องเปลืองค่ารถ ไปกลับ แล้วเสียเวลาอีก อีกอย่างไม่แน่ใจว่า ram มีปัญหา หรือบอร์ดผมมันเลือก ram
                        โชคดี psu ผมฝากสั่งใกล้บ้าน

Comment

*-*

Comment

Working...
                          X