overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13
    OverclockZone Member

Default เกมแนวFPSแบบMultiplayerเกมไหนที่น่าเล่นที่สุดครับตอนนี้

คือเกิดอาการอยากเล่นเกมแนวๆนี้บ้างน่ะครับ ตอนแรกว่าจะเล่น CoD4 แบบmultiplayer แต่พอดูจากเว็บของผู้จำหน่ายแล้ว ไม่เห็นเซิฟเวอร์ไทย อยากให้เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่วยครับว่า เกมไหนที่คนเล่นเยอะที่สุดครับตอนนี้

OverclockZone Member chawin007's Avatar

Battlefield Bad Company 2

OverclockZone Member MeePoohzz's Avatar
    มีนบุรี - แฟชั่น - รังสิต

เล่นแต่ CSS อะครับ

OverclockZone Member Iced_Te@'s Avatar

Battlefield Bad Company 2 + Battlefield Bad Company 2 VIETNAM

or

Call of duty:Black ops (for High Speed 6MB UP....)

OverclockZone Member GaliaThus's Avatar
    กาสิน - สารคราม

call of duty Modern Warfare 2 ครับ

ถึงจะเก่าแต่ก็เล่นได้อารมณ์กว่า Black ops มากเลย

แล้วก็ Battlefield Bad Company 2

OverclockZone Member IceFreedomLife's Avatar

BFBC2 อีกเสียงครับ

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

ถ้าชอบเล่น FPS แบบเน้นความสามารถเฉพาะตัวของผู้เล่นรายบุคคลแบบสุดๆ ชอบความรวดเร็วของการบังคับและระบบการต่อสู้ ชอบปืนที่สามารถปรับแต่งได้หลากหลาย และเคยเป็นสาวกของ Unreal Quake และ CS Call of Duty : Black Ops ไม่ก็ Modern Warfare 2 น่าจะเป็นคำตอบสุดท้าย(ในปัจจุบันนี้) แต่ถ้า จขกท. ชอบที่จะร่วมรบไปกับเำพื่อนร่วมทีมมากกว่า ชอบการทำสงครามเต็มรูปแบบ ไม่ชอบเกมการเคลื่อนไหวที่เร็วเกินไป(ถ้าชอบมัลติแบบ Unreal หรือ Quake ผ่านเกมนี้ได้เลย เพราะมันจะดูอืดจนคุณหงุดหงิดมากๆ ซึ่งตอนแรกๆ ผมก็เป็นแบบนั้น) ไม่รังเกียจกองทัพสไนเปอร์จำนวนมาก(แต่ผมรังเกียจ ~ฮา)และการพลีชีพเพื่อทีมก็ไป Battle Field : Bad Company 2 ไม่ก็ Bad Company 2 - Vietnam (ผมเล่น Bad Company 2 ไม่ว่าจะโดนฆ่ายังไงผมยังรู้สึกสนุกกับการเล่นเกมนี้เลยไม่เหมือน CoD นี้ฆ่าน้อยกว่าตายนี้เซ็ง แต่ผมชอบซีรีย์ CoD มากกว่าลูกผู้ชายมันต้องอยากเป็น Hero สิเพืื่อนร่วมทีมช่างหัวมัน ~ฮา)

**ถ้าไม่มีปัญหาเรื่อง Lag เล่นภาคนี้แล้วจะไม่อยากกลับไปเล่น Modern Warfare 2(แต่ผมแนะนำให้รอ Server SEA ไปก่อนดีกว่านะ ปิงเยอะมีผลมากจริงๆ เหมือนเราช้ากว่าศัตรู 1 - 2 จังหวะเสมอทั้งๆ ที่ในเครื่องเราเราเร็วกว่าศัตรูด้วยซ้ำ)
    **ส่วน Bad Company 2 - Vietnam ระบบการเล่นผมว่าทำได้ดีกว่าภาคหลักในหลายๆ อย่างนะ โดยเฉพาะการตอบสนองการควบคุมที่รวดเร็วขึ้น ทำให้ผมที่ถนัด CoD มากกว่าเล่นง่ายขึ้นแต่การออกแบบฉากผมว่ามันยังมีปัญหาอยู่อย่างบางฉากผมโดนมาปิดจุดเกิดเลย และแผนที่มันเอื้ออำนวยตอ่การปาระเบิดไปหน่อย และที่น่ารำคาญคือการวิ่งติดนู๊นติดนี้ทั้งๆ ที่มันเป็นสิ่งชิ้นเล็กๆ อยู่บนพื้นมันน่าหงุดหงิดมากๆ ทั้งๆ ที่ตัวหลักไม่เคยเจอปัญหานี้

ส่วนเกมไหนดีกว่ากันก็ดูผลโหวตจากเวปเราแล้วกันครับ COD VS MOH VS BC? = ใครชนะ
    Last edited by CannavaroJ; 28 Dec 2010 at 10:52:47.

OverclockZone Member EikueHD's Avatar

แนะนำ CoD MW2,BO ครับ
    MW2 ทำได้ดีกว่าแต่ก็หน่ะ เก่าแล้วเล่นมาเป็นปี ของเล่นใหม่ย่อมน่าเล่นกว่า ยิ่งถ้าหัดเล่นใหม่ เข้าไปโดนผู้เล่นเก่า นวดอ่วมแน่ แต่ซื้อ BFBC2 ก็ดีตอนนี้กำลังถูกจนถึงสิ้นปี แต่ผมชอบ CoD มากว่าตรงยิงตายง่ายกว่า และก็เวลา ping เค้าหรือเราเยอะ จะสังเกตุได้ว่ายิงแลกกันตายพร้อมกันบ่อยมาก (ไม่นับพวกลูกระเบิด,rpg) ซึ่งตรงนี้ CoD ไม่มีเลย แต่จะเป็นแบบ เรายิงไปเยอะแต่ kill cam เห็นเป็นยิงไปนิดเดียว 55+
    แนะนำการเล่นสำหรับคน ping เยอะ
    BORKED

ขอบคุณทุกความเห็นครับ วันพรุ่งจะไปสอย Bad company ทั้งสองภาคแล้วครับ

แต่ก็ยังอยากเล่นMW2 อยู่ดีแฮะ แต่ไว้ทีหลังละกัน

เอาเป็นว่า ขอบคุณทุกท่านมากๆครับผม

ปัญหาปิงเยอะกว่าเห็นชัดๆอีตอนดวลมีดเนี่ยหล่ะ ออกช้ากว่าคือนอนทันที

OverclockZone Member laziozas's Avatar

OverclockZone Member thebenzza's Avatar

Team Fortress 2

Bookmarks

Bookmarks