Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ AMD PowerNow!™ และ Turion 64 TK-55

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ AMD PowerNow!™ และ Turion 64 TK-55

ปกติแล้ว TK-55 เนี่ยมันจะมี Core Speed = 1.80 GHz
    แล้วมันมีคุณสมบัติ AMD PowerNow!™ เนี่ยมันจะทำให้
    Core Speed ลดลงหรือเปล่า?

TK-55 มี PowerNow ครับผม มันจะลดตัวคูณลงเองอัตโนมัติ

Comment

อะไรคือ TK-55 ครับ แล้ว 64/939 มันมีป่าว แล้วใช้ PowerNow ได้มั๊ยครับ

Comment

แล้ว Power Now! มันเหมือน Cool 'n Quiet หรือปล่าวครับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
          แล้ว Power Now! มันเหมือน Cool 'n Quiet หรือปล่าวครับ
          คือกันครับ

Comment

Power now จะลดตัวคูณลงเหรอคับ..???งงนิ ลดการใช้ไฟลงถ้า CPU ทำงานน้อยลง ใช่รึเปล่าคับ

Comment

Originally posted by Kunio View Post
              Power now จะลดตัวคูณลงเหรอคับ..???งงนิ ลดการใช้ไฟลงถ้า CPU ทำงานน้อยลง ใช่รึเปล่าคับ
              ลดทั้ง ไฟและตัวคูณ ครับ ขึ้นๆลงๆ ตามการใช้งาน

Comment

ใช้ แล้ว กลัว cpu จะเจ๊ง เอา ไฟ ขึ้นๆ ลงๆ

Comment

Originally posted by hahaturnback View Post
                  ใช้ แล้ว กลัว cpu จะเจ๊ง เอา ไฟ ขึ้นๆ ลงๆ
                  ปกติครับ มันถูกออกแบบมาให้เป็นแบบนั้น โดยเฉพาะ NOTBOOK ที่แข่งกันคุยว่า ประหยัด พลังงานครับ

Comment

ประหยัดมากครับ ถ้าไม่ใช้หรือใช้งานน้อยมันโดยเฉพาะโหมดใช้แบ็ต ระบบจะลดสปีดลงได้เยอะมากๆ เช่น จาก 1800MHz เหลือ 2xxMHz เองครับกินไฟน้อยลงไปเยอะ

Comment

Athlon TK-55 เป็น CPU สำหรับ Notebook หน่ะครับผม
                      มันคือ Turion ที่ถูกลด L2 cache เหลือ 256 KB/core ที่ความเร็ว 1.8 GHz ครับผม
                      TK series มี 2 รุ่นคือ
                      1. TK 55 256 KB/core 1.8 GHz
                      2. TK 53 256 KB/core 1.7 GHz
                      ราคาของมันต่ำกว่าพวก TL หน่ะครับ

Comment

Working...
                      X