Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์แบบ Fullscreen กับ windows mode การทำงานของ cpu หรือ vga ต่างกันไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์แบบ Fullscreen กับ windows mode การทำงานของ cpu หรือ vga ต่างกันไหมครับ

แบบ windows mode จะกินเครื่องกว่าปะ

อยู่ที่ Resolution ครับ ถ้าปรับเท่ากันกินเท่ากัน เพราะการทำงาน Full Screen ถ้า Resolution เท่ากัน มันก็แค่บังเต็มจอเฉยๆ ครับ แต่ โปรแกรมพื้นหลังก็ทำงานเหมือนเดิมน่ะครับ

ก็ลองเปิดหลายๆจอ ปรับ Full หมด กับ Windows mode ก็ เท่ากันนะ

Comment

Working...
    X