Announcement

Collapse
No announcement yet.

HP Procruve J3303A config ยังไงเ่อ่ย มี PDF+รูปข้างในครับ ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HP Procruve J3303A config ยังไงเ่อ่ย มี PDF+รูปข้างในครับ ^^

http://ftp.hp.com/pub/networking/software/59676861.pdf ตัวนี้ครับผมตามลิ้ง

ตอนนี้ผมลองดูมันบอก support web config แต่ไม่มี IPมัน และการเชื่อมต่อวิ่งอยู่แค่ 10m
    ผมต้องconfig อย่างไงครับ
    ต้องใช้สาย rs232 หรือผ่านทางสายแลนครับ ช่วยดูให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

Last edited by Kunio; 27 Dec 2010, 10:24:21.

ต้องตั้ง IP คอมให้ตรงกะวงมันด้วยนะครับไม่รู้ว่า Default ของสวิทต์มัน IP อะไร
    ถ้าไม่รู้สามารถเข้าดูได้โดยใช้สายคอนโซลแล้ว Telnet ดูในคู่มือ Configuration Guide ครับฅ
    10Base -T เอาไปใช้งานอะไรครับนี่

Comment

เอาไปใช้งานในโรงเรียนครับ ตัวเก่ามันเสียแล้วครับ
      อยากได้ IP มันมากเลยครับ เพราะผมไม่มีสาย COnsole

ลองเปลี่ยน IP ไปหลาย class + ใช้สายครอสดูก็ยังไม่ได้ ip เลยครับ ทำไงดีเ่อย
      Last edited by Kunio; 27 Dec 2010, 12:38:51.

Comment

รบกวนหลายๆท่านด้วยครับ T-T

Comment

ดันนนนนนนนนนน หาเบอ อยู่นะรับพี่

Comment

เมื่อคืนผมลงโปรแกรมตามทั้ง HP TOPTOOL , Procruve Manangers , SNMP ก็ยังไม่ได้ครับ มันหาอุปกรณ์ไม่เจอ
            ใครทำconfig แบบ console ได้สอนผมหน่อยครับ ^^

Comment

ช่วยผมด้วยครับ ><

Comment

ลองถอดปลั๊ก แล้วกดปุ่มรีเซ็ทค้างไว้ 10 วิ

ไม่แน่ใจว่าตัวนี้ IP 192.168.2.10 หรือเปล่า

ลองเซ็ท IP ที่เครื่องเป็น 192.168.2.1 แล้วเข้า 192.168.2.10 ผ่าน IE ดูครับ

Comment

ยังไม่ได้หมือนเดิมครับ T=T ทำไงดีครับ วิ่ง 10m ตลอดเลย ><"

Comment

Originally posted by Kunio View Post
                    ยังไม่ได้หมือนเดิมครับ T=T ทำไงดีครับ วิ่ง 10m ตลอดเลย ><"
                    ก็มันสูงสุดที่ 10Mbps ไม่ใช่เหรอครับ

เพราะมันเป็น Ethernet Hub 24 x 10Base-T (RJ-45)

แล้วที่สำคัญ Hub จะกระจายความเร็วด้วย เช่นหากใช้งานเต็ม 24 port ก็หมายความว่าแต่ละ port จะได้ความเร็วสูงสุดที่ประมาณ 0.42Mbps เท่านั้นครับ

Comment

Working...
                    X