overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25
    OverclockZone Member quicknet's Avatar

Default ซื้อ iphone 4 ตอนนี้เลยดีหรือว่ารอ iphone 5 ดีกว่าครับ

เห็นข่าวบอกว่า iphone 5 จะมาเร็วเลยตัดสินใจไม่ถูก

Moderator mercadix's Avatar

iPhone 4 ของยังขาดตลาดอยู่เลย ความต้องการยังมีเหลือเฝือนี่ครับ ... ถ้าจะมีมาก็น่าจะ minor change ของ iPone 4 กลางปีหน้ามั้งครับ

OverclockZone Member ofminaz's Avatar

ผมรอแล้วครับ ไม่รีบ ^^

OverclockZone Member arito's Avatar

รอไปเถอะคับ อีก 2ปี (บอกว่าวางขายกลางปีหน้า แต่ถ้าเข้าไทยก็ต้นปี 2012)
    เก็บเงินรอไปเลย ยาวๆ ไม่ต้องใช้มือถือซักพัก เหอะๆ

OverclockZone Member Emmett.A's Avatar

รอiphone 5 แล้วก็ 6 7 8 9 10 ห้าๆๆ ไท้ได้ใช้พอดี อิอิ

OverclockZone Member coljack's Avatar

ใครคิดจะซื้อ iphone 5 ตอนนี้เห่ยมากๆ ประสิทธิภาพเพิ่มขึ้นนิดเดียว ผมต้องซื้อ iphone6 เท่านั้นครับทรงก็สวยกว่า แถมเร็วกว่าด้วย แต่ iphone7 นี่รอไม่ไหวครับต้องรีบใช้

OverclockZone Member arito's Avatar

ผมว่าจะรอ iphone10 ทีเดียวเลย

OverclockZone Member bawy's Avatar
    เกาะ TOT แจ้งวัฒนะ คลองแจ้งวัฒนะ

งั้นขอใช้ MyPhone ต่อไปครับอิอิ

OverclockZone Member ballcoco's Avatar

มีแค่ iphone 10 เองเหรอ เอาสัก 15 สิ น่าจะดี อิๆๆๆ

OverclockZone Member apollonis's Avatar
    ซีค่อนสแควร์ อุดมสุข ลาดกระบัง

หว่าๆ iphone 4 ของผมยังใหม่อยู่ครับ เพราะยังไม่มี 5 6 7 8 9 ออก มาอิอิ

OverclockZone Member mathburn's Avatar

รอได้ก็รอ ไม่รีบก็รอ ไม่รู้ออกมาตอนไหน แต่ก็ต้องรอ -*-

OverclockZone Member korn188566's Avatar

รอไปเรื่อยๆ รอ รอ รอแล้วรออีกสรุปไม่ต้องใช้

ซื้อก่อนได้ใช้ก่อนครับ

OverclockZone Member asptuy's Avatar

ถ้าคิดว่าจะซื้อมาใช้งานซื้อเลย อย่าคิดกลัวว่ามันจะตกรุ่นแล้วไม่คุ้ม (ยังมันก็ตกอยู่แล้ว)
    ของพวกนี้ขึ้นอยู่กับคาวมพอใจของเราครับ

OverclockZone Member quicknet's Avatar

ขอบคุณทุกคำตอบมากครับ

OverclockZone Member IHunsaI's Avatar

ก่อนจะซื้อเจ้า IP4 นี่ ผมก็เคยถามตัวเอง และถามคนอื่นๆ เหมือนกันน่ะครับ

แต่สุดท้ายก็เข้าใจว่า ถ้าจะตามเทคโนโลยี เราไม่มีวันตามมันทันหรอกครับ

กลไกทางการตลาด ผมเชื่อว่าผู้ผลิตเค้าวางแผนเผื่อไว้ล่วงหน้าหลายปีแล้ว

ถ้าวันนี้เราบอกว่าจะรอ IP5 ที่คิดว่าจะมาปีหน้า ( จริงหรือเปล่าไม่รู้ )

ถึงเวลานั้นจริง เดี๋ยวก็ต้องมีคนมาตั้งคำถามว่า ผมจะซื้อ IP5 หรือรอ IP6 ดีครับ...

OverclockZone Member sacoolza's Avatar
    13.803007,100.577474

iOS 5.0 ครับที่จะมาปีหน้า ...ไม่ใช่ iPhone5 แหล่งข่าวต่างประเทศบอกว่า iOS 5.0 นั้นจะมาพร้อมกับ iPAD 2

ส่วน iPhone4 ก็จะเป็น iOS 4.3 แทน ...อันนี้ไม่ชัวร์เท่าไหร่ต้องรอดูกันต่อไป

OverclockZone Member

ผมแฮคระบบของแอปเปิลปรากฏว่า ผมได้ไปเจอภาพหลุดไอโฟน 6 มาครับ งานนี้ฮือฮาแน่นอน

รู3รูนั่นคือช่องระบายอากาศ เพราะตัวนี้มีความเร็วของcpuถึง 5.22 Ghz จึงต้องมีพัดลมระบายอากาศ

สามารถเล่นเกม iCrysis 5 ได้อย่างสบายๆ เฟรมเรตอยู่ที่ 200+ แบตที่ใช้เทคโนโลยีขั้นสูงจึงใช้ได้ยาวนานถึง 877 ชม.

ความละเอียดของกล้องระดับ Dslr 50.1 megapixel และที่สำคัญสามารถใช้ได้2เบอร์พร้อมกัน และด้วยประสิทธิภาพจอที่เหลือล้ำ

จึงมี TV LED 3d มาให้ด้วย พร้อมเสียง 9.1 surround.... อิอิอิอิอิ

OverclockZone Member Emmett.A's Avatar

___
    {} __ \
    |__ _\
    /_____\
    \o o )\)_______
    (< ) /########\
    __{'~` }#########|
    / { _}_/#########|
    / { / _|#/ )########|
    / \_~/ /_ \ |#######|
    \______\/ \ | |#####|
    \__________\|/###|
    |__[X]_____/ \###/
    /___________\#/
    | |/ |
    |___/ |___/
    _| / _| /
    (___,_(___,_)
    อ่านตั้งนานไม่น่าเชื่อถือตรงอิอินี่แหละ

OverclockZone Member neneawza's Avatar

ไม่ต้องรอครับ ถ้ารออีก ปีหน้าเวลานี้อาจจะมาถามคำถามเช่นนี้อีก 555

จริงป้ะหล่ะคิดดูนะ

ก็เหมือนรถบัส "พรุ่งนี้ขี่ฟรี วันนี้5บาท" หุหุ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks