overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28
    OverclockZone Member jamboatzz's Avatar
    กๅญจนบุรี - สุพรรณบุรี

Lightbulb TK เขาไม่แปะสติกเกอร์รับประกันสินค้าแล้วหรอครับ.....

ผมไปซื้อแรมมาเมื่อวันเสาร์ เขาไม่แปะวอยให้ ผมเลยถามว่าไม่แปะวอยหรอ พนักงานเขาบอก

เช็คที่ serial number แล้ว ผมก็เออออไป แล้วผมก็ยืนรอใบเสร็จอยู่แป๊บนึง พนักงานเขาบอก

เรียบร้อยแล้วครับ......อ้าวแล้ว ใบเสร็จตูละ ด้วยความงงจึงเดินออกจากร้านพร้อมกับแรมไม่แปะวอย

และไม่มีใบเสร็จ

ไม่มีใบเสร็จไม่ได้ว่าอะไรหรอกครับ แต่ผมไม่มั่นใจเพราะเขาไม่แปะวอยรับประกันให้ กลัวของจะไม่เข้าระบบ

แล้วประกันจะไม่เดิน เลยอยากจะถามคนที่รู้ ๆ หรือคนที่พึ่งซื้อของจาก TK ว่าเขาแปะวอยให้ท่านหรือเปล่า

ผมจะได้สะบายใจ ......เฮ้อ

OverclockZone Member c0miCal's Avatar

ร้าน TKCOM เค้าเช็ค serialก็ได้ครับ ผมซื้อ EVGA GTX460 มาก็ไม่แปะวอยมาครับ พอไปร้านเอาไปเคลมเค้าเอาการ์ดไปยิงบาโค๊ด ก็ได้เหมือนกันครับผม

OverclockZone Member watashi's Avatar

ความรู้ใหม่เลยพึ่งรู้เลยนะเนี่ย!! ดีละดีละ ผมจะได้ไม่ต้องไปถามเขาอีก

OverclockZone Member cyclonemon's Avatar

แรม ไม่แปะวอยไม่เป็นไรเพราะมัน lifetime

แต่การ์ดจอไม่แปะวอยนี่สิ เราจะรู้ได้ยังไงว่าประกันเหลือเท่าไรถ้าไม่แบกไปที่ TK

OverclockZone Member sonkub's Avatar

ใบเสร็จไม่ขอเค้าอะครับ TK ลืมบ่อยเหมือนกันนะ เหมือนจะไม่ออกให้ตลอด ต้องขอ
    ผมไปซื้อก็ขอตลอด เก็บไว้ชัวกว่า

noohan's Avatar
    ราม1 สุขุมวิท71 ปรีดีพนมยงค์41

เค้าไม่ให้เราก็ขอเลยครับยังไงต้องให้ใบเสร็จ

OverclockZone Member jamboatzz's Avatar
    กๅญจนบุรี - สุพรรณบุรี

เขาไม่ได้ลืมหรอกครับ แต่เขาไม่อยากจะให้ ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม

ยังไงท่านที่จะไปซื้อของกะ TK ก็ขอให้ท่านขอใบเสร็จมาเลยละกัน จะได้สะบายใจ

อย่าเออออเหมือนผม เดี๋ยวจะรู้สึกไม่ดีเหมือนที่ผมเป็นอยู่.........เฮ้อ

OverclockZone Member Marionet's Avatar

ผมไปซื้อ PSU Scythe มาก็ไม่มีแปะอะไรเลยครับ ผมลืมใบเสร็จด้วยแต่พอไปอีกรอบเค้าบอกว่า บาร์โค๊ดไว้แล้วมีปัญหายังไงก็ยกไปได้เลย

OverclockZone Member ejakulaze's Avatar

วันนี้ผมไปเครม icute pro 650W มาครับ อัพเป็น Scythe 700W
    เพิ่มเงินไป ประกันต่อจากเดิม เค้าก็แปะวอยให้นะครับ ใบเสร็จด้วยครับ เข้าร้านไม่ถึง 10 นาทีเองครับ

OverclockZone Member

ถ้าเป็นแบบนี้เวลาขายต่อผมว่าขายยากนะคนซื้อก็ยากเห็นสติกเกอร์ถ้าไม่มีเราจะบอกเขาว่ายังไงให้เขาถือไปที่ร้านเขาคงไม่ยอมแน่ผมว่า

OverclockZone Member Tapkhlo's Avatar

ผมว่าเราเองจะเป็นฝ่ายลืมซิครับว่า ซื้อวันไหน หมดเมื่อไร ไม่มีอะไรอ้างอิง
    ต้องเขียนหรือจดไว้กันลืมครับ

OverclockZone Member i3allooN's Avatar

ตอนผมไปอัพสเปคที่ร้านเขาก็ไม่ออกใบเสร็จมาให้ซักอย่างเหมือนกัน

วันนั้นไปอัพ แรม+บอร์ด+ชิ้นส่วนเดิมของผมอุ้มไปทั้งเคสให้เขาจัดให้ พอประกอบเสร็จก็ ''เรียบร้อยครับ'' จ่ายๆๆเก็บข้าวของแล้วไปส่งผมหน้าร้าน จบ...

ผมก็ลืมเหมือนกันไม่งั้นทวงไปแล้ว -..-

OverclockZone Member c0miCal's Avatar

ผมรู้สึกว่า ถ้าซื้อมาจากร้านครั้งแรก เค้าไม่ได้แปะวอยประกันมาให้ เวลาเราเอาไปเคลมตัวใหม่มา เค้าจะแปะวอยประกันให้นะครับ แต่ยังไงก็เช็คจากserialได้ทั้งคู่อยู่ดีครับ เพราะผมไปเคลมมาแล้วเป็นอย่างงั้น

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

กระจ่างเลย ไปซื้อ HDD รอบแรกมีวอยซ์ ไปรอบสองซื้ออิกลูก ไม่แปะ นึกว่าร้านไม่รับประกันแล้ว

OverclockZone Member Onitama's Avatar

Quote Originally Posted by jamboatzz View Post
    เขาไม่ได้ลืมหรอกครับ แต่เขาไม่อยากจะให้ ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม

ยังไงท่านที่จะไปซื้อของกะ TK ก็ขอให้ท่านขอใบเสร็จมาเลยละกัน จะได้สะบายใจ

อย่าเออออเหมือนผม เดี๋ยวจะรู้สึกไม่ดีเหมือนที่ผมเป็นอยู่.........เฮ้อ
    ใบเสร็จ = หลักฐานการชำระ/รับเงิน = ธุรกรรมทางการเงิน = ต้องชำระภาษี
    ไม่มีใบเสร็จ = ?

เดาเล่น ๆ นิ

OverclockZone Member leeyongpea's Avatar
    222/74พิมาณบุรีบ้านกอก อ.เมือง จ.ขอนแก่น

ของผม gtx 460 ก้อไม่มีวอยซ์แต่เก็บใบเสร็จใว้ให้ดีๆนะคับเวลาไปขายต่อชาวบ้าบ จะใด้ไม่มีปัญหา

OverclockZone Member M.Scofield's Avatar
    กรุงเทพมหานคร, นนทบุรี

PSU ผมเขาติดบาร์โค้ดให้ 55+

beer_rs's Avatar
    Nakhonratchasima-ร.ส.101-บางกะปิ-หนองจอก

ที่จริง ซื้อของทุกอย่าง ควรจะขอใบเสร็จไว้นะ แล้วทุกอย่างจะต้องมีใบเสร็จด้วยเวลาซื้ออ่ะครับ

Captain MiKE's Avatar
    อนุสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

อาจทำให้ขายต่อยากครับ เพราะขาดสติ๊กเกอร์รับประกัน เวลาขายผู้ซื้อจะเช็คได้อย่างไรว่าเป็นประกันทีเค และประกันเหลือเท่าไหร่
    ต่อไปคงต้องร่วมด้วยช่วยกันบอกเค้าไปตามตรงเลยว่า "มันขายต่อยากครับ กรุณาติดสติ๊กเกอร์ประกันให้ด้วยครับ"

OverclockZone Member Luxury_CV's Avatar
    Anาl7 ๏ IiาT@!_

Quote Originally Posted by Onitama View Post
    ใบเสร็จ = หลักฐานการชำระ/รับเงิน = ธุรกรรมทางการเงิน = ต้องชำระภาษี
    ไม่มีใบเสร็จ = ?

เดาเล่น ๆ นิ
    ยังไงก็เเล้วเเต่อย่าลืมใบเสร็จเด็ดขาดครับ โวยวายได้โวยวายเลย หรือก็ไม่ต้องซื้อร้านนี้ครับ เพราะมันคือหลักฐานชิ้นสำคัญ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks