Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามผู้ใช้ Benq s41 ด้วยครับ "Display driver nvlddmkm stopped ...'' !!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามผู้ใช้ Benq s41 ด้วยครับ "Display driver nvlddmkm stopped ...'' !!!!!!

ผมใช้ benq s41-322 ครับเวลาใช้ไปสักพักหน้าจอจะกระพริบแล้วขึ้นข้อความ "Display driver nvlddmkm stopped responding and has successfully" หรือ เวลา เล่นเกมส์ dota หรือ เกมส์ 3 มิติ จะไม่สามารถเล่นได้เลย เพราะจะขึ้น กระพริบตลอดเลยครับ และ บางครั้ง ก็จะขึ้นบอกว่า directX error แล้วก็มี error code ลองลง driver หลายตัวแล้วอาการก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

OS ที่ใช้อยู่ Vista Ultimate
    driver ที่ใช้อยู่
    VGA 163.44, 163.69, 163.75 (ตอนนี้ใช้ตัว 163.44 อยู่ครับ ลองมา 3 ตัวอาการยังเหมือนเดิม)
    realtek high definition audio 6.0.1.5490
    Network Atheros AR5006EG 7.3.1.42

แล้ว Driver ที่แถมมากับแผ่นตอนซื้อเป็นใหมครับ

Comment

Originally posted by ballnuclear View Post
      แล้ว Driver ที่แถมมากับแผ่นตอนซื้อเป็นใหมครับ
      driver ที่มากับแผ่นก็เป็นเหมือนกันครับ ลองไป load driver มาจาก benq ตามที่เคยมีคนโพส ก็ไม่สามารถแก้ได้ไม่รู้ว่ามันเป็นกับ hardware หรือ software กันแน่อะครับ

Comment

ผมปกติครับ s41-310 ใช้ 163.44

Comment

ลองตัวนี้ยังครับ
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=107085

Comment

Originally posted by gunbizz View Post
            ลองตัวนี้ยังครับ
            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=107085
            ลองลงดูโดย เลือก Have disk แล้วมันไม่มี 8600 gs ให้เลือกครับต้องทำยังไง?

Comment

ลองลง window ใหม่ดูครับอาจลงไม่สมบูรณ์ผมเคยเจอ

Comment

Originally posted by khachondetk View Post
                ใหม่ดูครับอาจลงไม่สมบูรณ์ผมเคยเจอ
                ขอบคุณที่เข้ามาช่วยตอบครับ ผมลองลง window ผมลองลง Window Vista Ultimate ใหม่แล้ว ก็ยังเป็นเหมือนเดิม รบกวนช่วงบอก Version ด้วยได้ไหมครับ

Comment

อาการเหมือนของผมเลย คล้ายกันอย่างมาก
                  วิธีแก้นะ ลองถอดแรมออก แถวนึงแล้วลองดูใหม่ รับรองหาย เหอๆ
                  ต่างประเทศเป็นกันเยอะเลยอาการนี้

Comment

Working...
                  X