Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อน CPU กับ M/B

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อน CPU กับ M/B

ผมใช้ AMD Athlon X2 3800+ กับบอร์ด Asus M2N-E ใช้ทำงานกับเล่นเกมส์ในห้องไม่ได้ติดแอร์ครับ ตอนเปิดเครื่องทีแรกผมเช็คอุณหภูมิของ CPU อยู่ 37 องศา ส่วน M/B อยู่ที่ 40 องศา พอเวลาเปิดไปสักพักประมาณ 2 ชม ทำงานทั่วไป+เล่นเกมส์นิดหน่อย ผมมาเช็คอุณหภูมิอีกที ได้ประมาณดังรูปครับ

***อยากทราบว่าอุณหภูมิ CPU กับ M/B ผมปกติหรือป่าวครับ แล้วซีพียูรุ่นนี้กับบอร์ดตัวนี้สามารถทนอุณหภูมิได้กี่องศาคับ***

ของผมใช้ P4 531 อุณหภูมิของ CPU ก็ประมาณนี้แหละครับ แต่บอร์ดผมจะเย็นกว่าหน่อย ไม่ได้ติดแอร์เหมือนกัน

Comment

MB จะเปงหน่อยจ่ายไฟไม่ก็ NB เนี่ยแหละ

Comment

ชิวๆครับแค่เนี้ย

Comment

Working...
        X