overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 60
    OverclockZone Member

Default การ์ดจอใช้งานเพียงดูหนัง Photoshop ไม่เล่นเกมส์ เลือกตัวไหนที่เหมาะสมครับ

เครื่อง Core 2 DUO E6550 ใช้งานธรรมดาทั่วไป มี Graphic นิดหน่อย ส่วนใหญ่ไม่เปิดแอร์ ไม่เล่นเกมส์ครับ แนะนำตัวด้วยครับ ปัจจุบันใช้ GF7300LE แต่เริ่มไม่ค่อยดีต้องการเปลี่ยนครับ

OverclockZone Member zealotzeph's Avatar

5670 มั้ยครับ
    รอท่านอื่นมาชี้แนะ

OverclockZone Member A_kunG's Avatar

เอาคลิบให้ดูประกอบการตัดสินใจ

OverclockZone Member jielun007's Avatar

ดูหนังเดี๋ยวนี้ใช่ว่า การ์ดเขียวจะไม่มีผล cuda ก็มีผลกับการดูหนังเช่นกัน (แต่ส่วนตัวดูหนังจะไม่ดูที่คอมเพราะจอแค่ 19"เอง เปิดดูกับทีวีมันดูสบายกว่า^^)

8800 หรือ 250 275 หน้าจะพอนะกับ photosop อ่ะ (หากดูแนว quadro fx 1200 ก็คงพอเช่นกัน ตอนนี้ถูกๆ) หรือรอท่านอื่น

OverclockZone Member A_kunG's Avatar

ดูหนัง เอาคอมกับชุดโฮมมาเปรียบกันไม่ได้ครับ คนละคราสเลย ดูแบบเด็กๆไม่คิดมากก็ดูกับคอม ดูแต่มันส์ๆเข้าถึงอารมณ์ก็กับชุดโฮม

แล้วแต่รสนิยมการบริโภคครับ

OverclockZone Member canivora's Avatar

ลองดูตัวนี้ครับ ราคาไม่แพง ประหยัดไฟ ใช้งานและเล่นเกมได้ในระดับหนึ่ง

OverclockZone Member jielun007's Avatar

Quote Originally Posted by A_kunG View Post
    ดูหนัง เอาคอมกับชุดโฮมมาเปรียบกันไม่ได้ครับ คนละคราสเลย ดูแบบเด็กๆไม่คิดมากก็ดูกับคอม ดูแต่มันส์ๆเข้าถึงอารมณ์ก็กับชุดโฮม

แล้วแต่รสนิยมการบริโภคครับ
    ใข่ครับ แต่ไม่ได้เอามา เปลี่ยบเทียบนะ (แค่ออกความเห็นที่ผมไม่ดู เพราะจอมันคอมเล็ก ดูไกลๆไม่ได้ ชอบนอนดูไกลๆ ^^) ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ

Quote Originally Posted by jielun007 View Post
    ใข่ครับ แต่ไม่ได้เอามา เปลี่ยบเทียบนะ (แค่ออกความเห็นที่ผมไม่ดู เพราะจอมันคอมเล็ก ดูไกลๆไม่ได้ ชอบนอนดูไกลๆ ^^) ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ
    อ๋อ ป่าวครับ ผมอธิบายเสริมเฉยๆ ไม่ได้ว่าอะไรครับ ขออภัยที่ทำให้เข้าใจผิดครับ

OverclockZone Member umbrella's Avatar

แอบปลื้มเดี๋ยวนี้มีคนเข้าใจคิวด้ามากขึ้นแล้วคิๆ

เห็นเมื่อก่อนมองว่ามันคือเทคโนโลยีหลอกเด็ก
    Last edited by umbrella; 27 Dec 2010 at 18:37:44.

Quote Originally Posted by umbrella View Post
    แอบปลื้มเดี๋ยวนี้มีคนเข้าใจคิวด้ามากขึ้นแล้วคิๆ

เห็นเมื่อก่อนมองว่ามันคือเทคโนโลยีหรอกเด็ก
    ผมมาใช้หนักๆ ก็แปลงไฟล์หนังนี้แหละ โปรแกรมใหม่ๆออกมาซัพCudaเร็วมากๆ

OverclockZone Member umbrella's Avatar

ใช้โปรอะไรบ้างอ่ะครับผมจะได้มาเทสบ้าง

ผมเคยลองแต่พวก adobe premier ae กับพวก Gpu เรนเดอร์ทั้งหลายแค่นั้นเอง

OverclockZone Member โหงพราย's Avatar
    ปากเกร็ด นนทบุรี

Photoshop cs5 มันซัฟพ๊อต CUDA ของการ์ดค่าย nvidia ครับ ดังนั้นมันจึงทำงานได้ดีมากกับการ์ดค่ายนี้ หรือจะเรียกว่าทำงานด้วยกันได้ 100% ดังนั้นตัดสินใจเอาครับ ส่วนตัวท่านไม่เล่นเกมผมก็แนะนำแค่ GT430 ก็พอนะครับ
    Last edited by โหงพราย; 27 Dec 2010 at 19:59:49.

OverclockZone Member Nawinza's Avatar
    ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000

จริงๆแค่ 8600gt ก็เหลือเฟือแล้วครับ

OverclockZone Member nitan's Avatar

ดูหนัง AMD แหล่มกว่าครับ ยิ่ง 10.12 นี่ ไดร์เวอร์เทพ ดูหนังแหล่มกว่าเดิม โขเลย พูดตรงกันหลายคนไม่ได้คิดไปเอง ไม่เชื่อไปดู กระทู้ 10.12 ครับ
    แล้ว photoshop ถ้าภาพไม่ละเอียดมากๆ ก็ไม่เห็นผล หลอกครับ ใช้มา ยังไม่เคย รอมันโหลดแบบในคลิปเลย

สู้ ไปเล่นการ์ดเล็กๆ แบบ 4670 ดีกว่าครับ 1400 บาท แหล่มเป็ด ครับ

OverclockZone Member l3adl3oy's Avatar

ชอบที่ใช้แดง ดูหนัง ประหยัดไฟดี แต่ดันทำงานด้าน 3D นี่สิ คิดหนักเลยนะ เขียวแจ่มกว่าง่ะ

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

ดูหนังแหล่ม ลองมองหา ATI 5670 ดูครับ

ถ้าทำงานป้ายทำงานด้านนี้จริง ได้โหลดเหมือนในคลิปเเน่นอนครับ

เพราะแต่งรูปในคอมเด๊สท็อป facebook เกินความจำเป็นแน่นอนครับ
    แต่เจองานป้าย งาน ink jet ไม่รอดแน่นอน

CEO Nvidia KAYAZUDA's Avatar

Quote Originally Posted by umbrella View Post
    ถ้าทำงานป้ายทำงานด้านนี้จริง ได้โหลดเหมือนในคลิปเเน่นอนครับ

เพราะแต่งรูปในคอมเด๊สท็อป facebook เกินความจำเป็นแน่นอนครับ
    แต่เจองานป้าย งาน ink jet ไม่รอดแน่นอน
    เอาน่าท่าน รู้กันอยู๋ ปล่อยไปเต๊อะ คนนึง ไงๆก็ไม่ชนะร๊อกก

470 กินไฟน่ากลัวมากครับ น่ากลัวกว่า 6870 มากๆ มากมายเลย เฮ้อ นานแล้วมั้งคำนี้

ป.ล. เห็นกับตา เจอกับตัว พูดไป สองไพเบี้ย บอกได้แค่ว่า ดีแล้วที่เล่น 470 ^ ^

OverclockZone Member nitan's Avatar

Quote Originally Posted by H2OPlUS View Post

ดูหนังแหล่ม ลองมองหา ATI 5670 ดูครับ

แหล่มๆ >.<

ขอบคุณแฟนบอย เขียว ที่แขวะ นะจ๋ะ >.< น่ารักจริงๆ อิอิ

โดยส่วนใหญ่เขียวแดง จะแขวะกัน ที่ตัวการ์ด

น้อย ครั้งที่จะเห็นแขวะ กันที่ตัวบุคคล ก็น่ารักดีนะ เป็นสีสัน อิอิ
    Last edited by nitan; 27 Dec 2010 at 21:37:11.

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks