Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอใช้งานเพียงดูหนัง Photoshop ไม่เล่นเกมส์ เลือกตัวไหนที่เหมาะสมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอใช้งานเพียงดูหนัง Photoshop ไม่เล่นเกมส์ เลือกตัวไหนที่เหมาะสมครับ

เครื่อง Core 2 DUO E6550 ใช้งานธรรมดาทั่วไป มี Graphic นิดหน่อย ส่วนใหญ่ไม่เปิดแอร์ ไม่เล่นเกมส์ครับ แนะนำตัวด้วยครับ ปัจจุบันใช้ GF7300LE แต่เริ่มไม่ค่อยดีต้องการเปลี่ยนครับ

5670 มั้ยครับ
    รอท่านอื่นมาชี้แนะ

Comment

เอาคลิบให้ดูประกอบการตัดสินใจ

Comment

ดูหนังเดี๋ยวนี้ใช่ว่า การ์ดเขียวจะไม่มีผล cuda ก็มีผลกับการดูหนังเช่นกัน (แต่ส่วนตัวดูหนังจะไม่ดูที่คอมเพราะจอแค่ 19"เอง เปิดดูกับทีวีมันดูสบายกว่า^^)

8800 หรือ 250 275 หน้าจะพอนะกับ photosop อ่ะ (หากดูแนว quadro fx 1200 ก็คงพอเช่นกัน ตอนนี้ถูกๆ) หรือรอท่านอื่น

Comment

ดูหนัง เอาคอมกับชุดโฮมมาเปรียบกันไม่ได้ครับ คนละคราสเลย ดูแบบเด็กๆไม่คิดมากก็ดูกับคอม ดูแต่มันส์ๆเข้าถึงอารมณ์ก็กับชุดโฮม

แล้วแต่รสนิยมการบริโภคครับ

Comment

ลองดูตัวนี้ครับ ราคาไม่แพง ประหยัดไฟ ใช้งานและเล่นเกมได้ในระดับหนึ่ง

Comment

Originally posted by A_kunG View Post
              ดูหนัง เอาคอมกับชุดโฮมมาเปรียบกันไม่ได้ครับ คนละคราสเลย ดูแบบเด็กๆไม่คิดมากก็ดูกับคอม ดูแต่มันส์ๆเข้าถึงอารมณ์ก็กับชุดโฮม

แล้วแต่รสนิยมการบริโภคครับ
              ใข่ครับ แต่ไม่ได้เอามา เปลี่ยบเทียบนะ (แค่ออกความเห็นที่ผมไม่ดู เพราะจอมันคอมเล็ก ดูไกลๆไม่ได้ ชอบนอนดูไกลๆ ^^) ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ

Comment

Originally posted by jielun007 View Post
                ใข่ครับ แต่ไม่ได้เอามา เปลี่ยบเทียบนะ (แค่ออกความเห็นที่ผมไม่ดู เพราะจอมันคอมเล็ก ดูไกลๆไม่ได้ ชอบนอนดูไกลๆ ^^) ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ
                อ๋อ ป่าวครับ ผมอธิบายเสริมเฉยๆ ไม่ได้ว่าอะไรครับ ขออภัยที่ทำให้เข้าใจผิดครับ

Comment

แอบปลื้มเดี๋ยวนี้มีคนเข้าใจคิวด้ามากขึ้นแล้วคิๆ

เห็นเมื่อก่อนมองว่ามันคือเทคโนโลยีหลอกเด็ก
                  Last edited by umbrella; 27 Dec 2010, 18:37:44.

Comment

Originally posted by umbrella View Post
                    แอบปลื้มเดี๋ยวนี้มีคนเข้าใจคิวด้ามากขึ้นแล้วคิๆ

เห็นเมื่อก่อนมองว่ามันคือเทคโนโลยีหรอกเด็ก
                    ผมมาใช้หนักๆ ก็แปลงไฟล์หนังนี้แหละ โปรแกรมใหม่ๆออกมาซัพCudaเร็วมากๆ

Comment

ใช้โปรอะไรบ้างอ่ะครับผมจะได้มาเทสบ้าง

ผมเคยลองแต่พวก adobe premier ae กับพวก Gpu เรนเดอร์ทั้งหลายแค่นั้นเอง

Comment

Photoshop cs5 มันซัฟพ๊อต CUDA ของการ์ดค่าย nvidia ครับ ดังนั้นมันจึงทำงานได้ดีมากกับการ์ดค่ายนี้ หรือจะเรียกว่าทำงานด้วยกันได้ 100% ดังนั้นตัดสินใจเอาครับ ส่วนตัวท่านไม่เล่นเกมผมก็แนะนำแค่ GT430 ก็พอนะครับ
                        Last edited by โหงพราย; 27 Dec 2010, 19:59:49.

Comment

จริงๆแค่ 8600gt ก็เหลือเฟือแล้วครับ

Comment

ดูหนัง AMD แหล่มกว่าครับ ยิ่ง 10.12 นี่ ไดร์เวอร์เทพ ดูหนังแหล่มกว่าเดิม โขเลย พูดตรงกันหลายคนไม่ได้คิดไปเอง ไม่เชื่อไปดู กระทู้ 10.12 ครับ
                            แล้ว photoshop ถ้าภาพไม่ละเอียดมากๆ ก็ไม่เห็นผล หลอกครับ ใช้มา ยังไม่เคย รอมันโหลดแบบในคลิปเลย

สู้ ไปเล่นการ์ดเล็กๆ แบบ 4670 ดีกว่าครับ 1400 บาท แหล่มเป็ด ครับ

Comment

ชอบที่ใช้แดง ดูหนัง ประหยัดไฟดี แต่ดันทำงานด้าน 3D นี่สิ คิดหนักเลยนะ เขียวแจ่มกว่าง่ะ

Comment

Working...
                              X