Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวไหนดีกว่ากันหว่า????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวไหนดีกว่ากันหว่า????

ระหว่างCT4830 กับ SB0570 ตัวไหนเสียงดีกว่ากันครับ เน้นฟังเพลงเป็นหลัก
    SB0570

CT4830

ขอบคุณครับ

เคยไช้ตัวล่าง

แหลมด้วน กลางดี เบสยืดยาดไปนิด เสียงโดยรวมดีกว่าออนบอร์ด 40%

Comment

จากที่ลองมาsb0570 ฟังเพลงดีกว่าออนบอร์ด แต่มันก็ยังไม่เหมาะฟังเพลงครับ (แล้วแต่ชอบแนวเสียงแบบไหนด้วย)
      เสียงเครื่องดนตรีbackgroundด้านหลัง มักจะโดนลด
      ได้เบส(แต่เบสเก็บตัวช้าไปหน่อย)กับแยกตำแหน่งดีกว่าออนบอร์ด

ct4830ไม่เคยลอง

--------
      edit : เบสย้วยนี้เป็นเอกลักษณะcreativeสิน่ะ

Comment

ชอบเบสตูมๆครับ เน้นฟังแนวฮิฟฮอฟ เฮ้า ประมาณนี้
        ตอนนี้ใช้CT4830อยู่ แต่มันไม่ค่อยดีแล้วเหมือนการ์ดมันหลวม -*-

Comment

อ่าวมีแล้วจะถามอีกทำไม -*-

ตัวบนผมว่าน่าจะใว้ไช้สำหรับพวก HDPC ที่ไม่มี 5.1 analogs output มากกว่าเรื่องคุณภาพเสียงล่ะมั้ง

Originally posted by ManiacMaew View Post
          edit : เบสย้วยนี้เป็นเอกลักษณะcreativeสิน่ะ
          ไม่เสมอไปครับ เพราะมีพวกกลายพันธุ์อยู่หลายตัว เช่น Music SX

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
            อ่าวมีแล้วจะถามอีกทำไม -*-

ตัวบนผมว่าน่าจะใว้ไช้สำหรับพวก HDPC ที่ไม่มี 5.1 analogs output มากกว่าเรื่องคุณภาพเสียงล่ะมั้ง
            ไม่เสมอไปครับ เพราะมีพวกกลายพันธุ์อยู่หลายตัว เช่น Music SX
            อยากรู้ว่าตัวไหนเสียงดีกว่าครับ ถ้าCT4830ดีกว่า ผมจะไปหามือ2มาใช้ เพราะตัวที่ผมใช้อยู่มันไม่ค่อยดีแล้ว

Comment

CT4830 เสียงดีกว่าครับ ผมเคยใช้ 2 ตัวเลย
              SB0570 เสียงแหลมสากมากโมไปก็ไม่หายสากซักที แหลมไม่ค่อยสะอาดออกแข็งๆ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

sb 0570 ใช้ไดรเวอร์โม to x-fi เสียงดีขึ้นมากครับ เคยใช้ครับตัวนี้ แนะนำหามือสองดีกว่า
                  แต่คงไปสู้พวก 0350 0460 ไม่ได้นะครับ

Comment

ถ้าฟังเพลง ผมว่าข้ามเจ้าสองตัวนั้นไปเล่นตัวอื่น น่าจะเหมาะกว่า
                    SB0350 ของหิ้ว สภาพนางฟ้า 1800 หรือชอบเบสตูมๆ SB0460 (แพงอีกหน่อย)

Comment

สำหรับผมว่า CT4830 เสียงดีกว่า sb 0570 ครับ
                      (เท่าทีฟังsb 0570ผ่านๆ เครื่องคนอื่นไม่เคยจับเทียบครับ)
                      ทำไมมองแค่ตัว CT4830 ล่ะครับ
                      Creative Sound Blaster Live Value CT4830
                      มันเป็นแค่ตัวกระจอกสุดของรุ่นนะครับ ตอนที่ขายมือ1
                      ราคาไม่ถึง 1000 ถ้าจำไม่ผิด น่าจะเป็น 800 (นานมากไม่ค่อยแน่ใจครับ)

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                        สำหรับผมว่า CT4830 เสียงดีกว่า sb 0570 ครับ
                        (เท่าทีฟังsb 0570ผ่านๆ เครื่องคนอื่นไม่เคยจับเทียบครับ)
                        ทำไมมองแค่ตัว CT4830 ล่ะครับ
                        Creative Sound Blaster Live Value CT4830
                        มันเป็นแค่ตัวกระจอกสุดของรุ่นนะครับ ตอนที่ขายมือ1
                        ราคาไม่ถึง 1000 ถ้าจำไม่ผิด น่าจะเป็น 800 (นานมากไม่ค่อยแน่ใจครับ)
                        พอดีเคยใช้แต่ตัวนั้นมานานแล้วอะครับ แต่ตอนนี้มันเริ่มง๊องแง๊งเลยอยากไตวใหม่ครับ ^ ^

Comment

Originally posted by jakkapong0 View Post
                          พอดีเคยใช้แต่ตัวนั้นมานานแล้วอะครับ แต่ตอนนี้มันเริ่มง๊องแง๊งเลยอยากไตวใหม่ครับ ^ ^
                          ตระกูล CT ยังมีอีกตั้งหลายตัว ที่น่าเล่นกว่าเยอะครับ ราคาก็ไม่ต่างกัน

Comment

SB0090 แหล่มมั้ยท่านเสือ อิอิ
                            แล้วตัวไหนเข้ากะผมมั่ง ใช้ดูหนังกับX15 ราคา<1000(ซื้อให้เพื่อน ผมมี0467แล้ว^^)

Comment

Originally posted by sunsun View Post
                              SB0090 แหล่มมั้ยท่านเสือ อิอิ
                              แล้วตัวไหนเข้ากะผมมั่ง ใช้ดูหนังกับX15 ราคา<1000(ซื้อให้เพื่อน ผมมี0467แล้ว^^)
                              ท็อปฮิต 3ตัว SB0090 แจ็คทอง SB0350 SB0460 คุ้มค่า คุ้มราคา
                              ซื้อง่าย...ขายคล่องครับ
                              X15 ใช้ SB0090 แจ็คทอง ก็ดีครับ(ซับได้เสียงนุ่มมาหน่อย) แต่เซ็ทมันเสียงไม่ค่อยดีน่าจะเหมาะกับ SB0460 มากกว่า
                              ตัวเซ็ทเสียงได้ออกคมชัดหน่อย

Comment

Working...
                              X