overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19
    OverclockZone Member

Default ยี่ห้อ INNO นี่ต่างจากพวก Asus Winfast Gigabyte EVGA มากรึเปล่าครับ

พอดีอยากจะอัพการ์ดจอเป็น GTX460แต่ไปเดินฟอร์จูนมาเห็นมีแต่ยี่ห้อ Inno
    เลยตัดสินใจยังไม่ซื้อดีกว่า

ช่วยแนะนำด้วยครับ

ป.ล.ไม่สะดวกไป Pantip ครับ

OverclockZone Member lyou's Avatar

ใช้การ์ดจอ inno นี่แหละยี่ห้อแรก (fx5200) ความเก๋านี่ไม่เป็นรองใคร

OverclockZone Member jielun007's Avatar

Quote Originally Posted by lyou View Post
    ใช้การ์ดจอ inno นี่แหละยี่ห้อแรก (fx5200) ความเก๋านี่ไม่เป็นรองใคร
    ตัวแรกที่สัมผัสเป็น point of viwe fx 5500 (ตอนนี้สูญพัญเปล่าหว่าไม่เคยเห็นเลย) INNO ไม่เคยเลย ความต่างคงมีแค่รูปร่างหน้าตา(มั้ง ถ้าเป็นการ์ด Ref)

OverclockZone Member iceberg777's Avatar

สมัยก่อนเป็นการ์ดเกรดรองๆนิดหน่อย เหมือนเมนบอร์ด ECS

สมัยนี้น่าจะพัฒนาวัสดุเนิ้องาน ขึ้นมาพอๆกันกับยี่ห้ออื่นแล้วล่ะครับ ถ้าเป็นผมก็โอเคนะ ดูที่ประกันดีกว่า

OverclockZone Member ultraline's Avatar

เล่น MANLI ดีกว่าครับ Inno เกรดค่อนข้างระดับรองๆ น่าจะเป็นตัวเลือกตัวสุดท้ายครับ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ของมันไม่ได้ห่วยอย่างที่คิดหรอกครับ...

kitapat's Avatar
    มหาสารคาม บุรีรัมย์ สระบุรี แฟชั่น

อีโนเลย จัดไป อย่าไปเชื่อใครถ้าคุณยังไม่ได้ลองด้วยตัวเอง(รวมถึงผมด้วย) ^ ^"

ผมใช้มาสองตัวละ ตัวแรกอายุสามปียังไม่พัง เอาไปแจกโรงเรียน

ตัวที่สองใช้สองปีครึ่ง ขายไปแล้ว เช็คประวัติการขายได้

ต่างตรงที่ลากได้ไม่ไกล เหมือน ยี่ห้อ ดีๆ ตัวอื่นๆ
    Last edited by kitapat; 27 Dec 2010 at 22:40:21.

ps000000
    Guest

ถ้า REF ผมว่า ใกล้เคียงกันน่ะ
    แต่ถ้า NonRef ก็ต้องดูเป็นรุ่นๆไป

OverclockZone Member balldestiny's Avatar

เคยใช้เดิม 9800GT ก็ไม่มีปัญหา

taukung's Avatar

Quote Originally Posted by ultraline View Post
    เล่น MANLI ดีกว่าครับ Inno เกรดค่อนข้างระดับรองๆ น่าจะเป็นตัวเลือกตัวสุดท้ายครับ
    ผมแนะนำว่า ให้ดูเป็นตัวๆ ไปครับ อย่าไป ยึดติดยี่ห้อครับ
    อย่าง Inno ในการ์ด ตัวทอป หรือรองทอป ที่เป็น Ref คุณภาพดีมากครับ
    นอกจากนี้ประกันในส่วนของ com7 และทางต้นสังกัด เค้าทีเมืองนอก ก็ดีกว่ามาก
    เรือ่งของราคาก็เปิดไม่แพงซะด้วย

Manli ก็แนะนำให้ดูเป็นตัวๆ เหมือนกันครับ ในการ์ดตัวทอป ๆ หรือตัวที่เป็น Ref น่าเล่นนะครับ

แต่ 460 ของ Inno ก็มีปนๆ กับ ถ้าเป็น Ref เลย จะpcb ดำ แต่ถ้าเป็น Non ref จะเป็น pcb เขียว
    ถ้าดำ แนะนำเล่นได้ครับ ถ้าเขียว ดูยี่ห้ออื่นครับ

OverclockZone Member WildFang-X's Avatar

ถ้าเล่นรุ่นใหญ่ ก็พอๆกันละครับ ดูที่ประกันดีกว่าครับ

OverclockZone Member ultraline's Avatar

จริงๆก็ไม่มีอะไรมากครับ ถ้าไม่โอ ยี่ห้ออะไรก็น่าจะใช้ได้ ยิ่งเป็นรุ่น Ref. แล้วก็ดูกันไป แต่ถ้าโอหล่ะก็ เน้นแบบที่ยี่ห้อดีหน่อยดีกว่า เพราะคุณภาพของอุปกรณ์ที่จะทนแรงดันไฟได้ก็ย่อมแพงกว่าอุปกรณ์ที่ทนแรงดันไฟได้น้อยแต่ราคาถูกกว่า แน่นอนอยู๋แล้วครับ

Inno ผมก็ขายนะครับ แต่ไม่ค่อยได้แนะนำ ถ้าไม่มีใครถามหา แต่ถ้าใครเห็นว่ามันพอใช้ได้ ยอมรับได้ วันหลังจะได้เป็นทางเลือกสำหรับ คนที่ต้องการราคาประหยัด ครับ
    Last edited by ultraline; 28 Dec 2010 at 02:59:17.

taukung's Avatar

เล่าประสบการณ์หน่อยนึง
    ผมเคยเคลมการ์ดทอป inno อ่ะครับ
    ซึ่งในการเคลมของผม มันเป็นเคสที่จะต้องให้ inno ตีราคาการ์ด แล้วอัพเกรด
    ทาง com7 ก็บอกว่า ต้องรอ ไม่่รู้ว่า นานไหม
    ผมก็โอเครับ..รอ... หลังจาก เดินออกจากศูนย์เคลม เดินเล่นพันธุ์ทิพย์ เพียงแต่ 1 ชม
    ผมก็ไดรับ การติดต่อจาก com7 ว่า inno เมล์กลับ มาตีราคาการ์ดให้เรียบร้อย เพื่อที่จะคืนเป็นเงิน
    หรือว่า อัพเกรด เลือกเป็นการ์ดรุ่น หรือยี่ห้ออื่น จากทางคอม7 ... ซึ่งสำหรับผม ถือว่าเร็วมากครับ

Quote Originally Posted by taukung View Post
    เล่าประสบการณ์หน่อยนึง
    ผมเคยเคลมการ์ดทอป inno อ่ะครับ
    ซึ่งในการเคลมของผม มันเป็นเคสที่จะต้องให้ inno ตีราคาการ์ด แล้วอัพเกรด
    ทาง com7 ก็บอกว่า ต้องรอ ไม่่รู้ว่า นานไหม
    ผมก็โอเครับ..รอ... หลังจาก เดินออกจากศูนย์เคลม เดินเล่นพันธุ์ทิพย์ เพียงแต่ 1 ชม
    ผมก็ไดรับ การติดต่อจาก com7 ว่า inno เมล์กลับ มาตีราคาการ์ดให้เรียบร้อย เพื่อที่จะคืนเป็นเงิน
    หรือว่า อัพเกรด เลือกเป็นการ์ดรุ่น หรือยี่ห้ออื่น จากทางคอม7 ... ซึ่งสำหรับผม ถือว่าเร็วมากครับ
    Com 7 เอาใจลูกค้าเรื่องบริการอยู่แล้วครับ สำหรับลูกค้าที่เป็น user ครับ ผมเคยเจอขนาดว่า Com 7 ส่งรถไปรับเคลมของจากบ้านลูกค้า แล้วเอาตัวใหม่ให้ลูกค้าถึงบ้านเลยครับ

OverclockZone Member kwanss009's Avatar

Innocent อ๊ะเปล่า ยี่ห้อนี้ ^^a

ไม่รู้สิ เราเคยใช้แต่ Spark Giggabyte Asus

คุณภาพก็พอๆกันนั่นแหละ เจอตัวเสีย ไม่ทน มันอยู่ที่ดวง ทุกรุ่น ทุกแบรนด์

OverclockZone Member

ขอบคุณคำแนะนำมากครับผม
    นี่ตัวเก่าก็ใช้ GTS250 ของ INNO
    เพียงแต่เห็นเวลาพูดไม่ค่อยเห็นใครแนะนำของ INNO เลยอยากทราบคุณภาพในความเห็นเพื่อนๆ นะครับ

OverclockZone Member onilucifer's Avatar
    โคราช > ฮากาตะ, ฟุคุโอกะ

ผมก็เคยใช้นะตอนนี้ก็ยังใช้ได้อยู่ InnoFX5500 ให้มาประมาณ4-5ปีหล่ะ ก็ยังไม่เห็นเป็นไรทนโคร.ต แค่เปลี่ยนซิลิโคนใหม่MX3

OverclockZone Member m10621's Avatar
    หลังวัดชัยมงคล แพร่

เท่าที่เคยใช้มานะครับ 5500>7300>8500>8600>9500>9600>9800>250>>>inno ประกัน com7 สบายใจได้ครับ

CEO Nvidia KAYAZUDA's Avatar

แสดงว่าเงินหมด หลังๆ เหลือ 250

Bookmarks

Bookmarks