Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้เรื่อง multiple ตัวคูณ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้เรื่อง multiple ตัวคูณ

ตัวคูนของ cpu intel นี้สามารถปรับเพิ่มได้ไหมครับ core i5 ถ้ามีรายละเอียดเพิ่มเติ่มบอกด้วยครับ

ถ้าปรับเพิ่มนั้จะเกี่ยวกับค่าไฟ หรือยังไง เอ้ะยัง งง งง

http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php/403668
    http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php/127732

Comment

คือ บางทีผมก้อเห็นว่า *20 หรือไม่ก้อบางคน *21 หรืออีกคน *22 เนี่ยผมก้อเรยอยากรู้ว่ามันเพิ่มได้ไหม

Comment

คับผมเข้าไปอ่านมาเเล้วทั้มหมด แต่ว่า ผมเหน บางคนตัวคูนไม่เท่ากันทั้งทั้งที่ ไช้ ซีพียู ตัวเดวกัน ผมเรยไม่เข้าไจว่าที่จิงแล้วมันปรับได้รึป่าว

Comment

สำหรับ i5 750 และ 760

แบบ 4C4T OC แล้ว

ถ้าปิด turbo mode จะได้ที่ x20

ถ้าเปิด 750 จะได้ที่ x21 760 ได่ที่ x22

และในแบบเดิมๆ

750 จะได้ที่ x24 cpu-z จะโชว์ที่ 4C4T แต่จะทำงานที่ 2C

แต่เมื่อทำงานเกิน 2C เมื่อใหร่ จะกลายเป็น x21 ทันที

760 ก็แนวๆเดียวกัน

บางทีถ้าเปิดให้ทำงาน 1C อาจจะได้ตัว x เพิ่มมาอีก1

Comment

สรุปคือ ปรับไม่ได้ไช่มั้ยอ่า แล้ว ปกติ ถ้าจะ oc เค้าเปิด turbo mode กันมั้ยอะครับ

Comment

Originally posted by Cal2Toon View Post
              สำหรับ i5 750 และ 760

แบบ 4C4T OC แล้ว

ถ้าปิด turbo mode จะได้ที่ x20

ถ้าเปิด 750 จะได้ที่ x21 760 ได่ที่ x22

และในแบบเดิมๆ

750 จะได้ที่ x24 cpu-z จะโชว์ที่ 4C4T แต่จะทำงานที่ 2C

แต่เมื่อทำงานเกิน 2C เมื่อใหร่ จะกลายเป็น x21 ทันที

760 ก็แนวๆเดียวกัน

บางทีถ้าเปิดให้ทำงาน 1C อาจจะได้ตัว x เพิ่มมาอีก1
              แล้วที่ว่า ถ้าปิดจะได้ที่ *20 กับคำว่า และไนแบบเดิมๆจะได้ที่ *24 ปิด กับ แบบ เดิมๆ อันเดวกันป่าวอ่าครับ

Comment

แล้วปกติ OC นั้น เค้าเปิด turbo mode กันมั้ยครับ รอคำตอบ...

Comment

ปกติแล้ว OC จะต้องปิด turbo mode ครับ

Comment

Working...
                  X