overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    OverclockZone Member Warlords's Avatar

Default คีย์ Steam Invalid ครับผม

ถ้าผมจะแจ้ง Steam ว่า CD Key มันเหมือนมีคนใช้ไปแล้ว ต้องส่งร้องเรียนไปทางไหนครับ

ที่ผมมีก็มีรูป บิลที่ใช้ซื้อน่ะครับผม

ขอความกรุณาด้วยครับ

karas100's Avatar

ก่อนอื่นขอทราบก่อนครับว่าซื้อมาจากไหน เพราะในบางกรณีก็ไม่ต้องใช้วิธีที่ยุ่งยากมากครับผม ^^

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

ถ้ามีบิลที่ซื้อ กับรูป CD-Key ส่งไปแจ้งที่ Steam Support ก่อนครับ หรือถ้าซื้อจากร้าน หรือตัวแทนจำหน่าย ให้ติดต่อก่อนครับ แจ้งไปก่อนว่า Key ใช้ไม่ได้ แล้วเขาจะตรวจสอบให้ ถ้าติดต่อแล้วเงียบไปนานพอควร แจ้ง Steam Support โลดครับ

OverclockZone Member Warlords's Avatar

ซื้อผ่าน คุณ D.K.S ครับผม ซื้อแบบส่งกิฟต์ให้ครับผม

แล้วก็ผมลองไปลงใน support.steampowered.com ไปแล้ว แต่ยังไม่มีคนมา่ Reply ครับ

นี่คือรูปที่แจ้งไปใน Support ครับผม ไม่ทราบว่าแจ้งถูกหรือเปล่า
    Last edited by Warlords; 27 Dec 2010 at 20:36:00.

OverclockZone Member Raidmax_K's Avatar

Arrow

Quote Originally Posted by Warlords View Post
    ซื้อผ่าน คุณ D.K.S ครับผม ซื้อแบบส่งกิฟต์ให้ครับผม

แล้วก็ผมลองไปลงใน support.steampowered.com ไปแล้ว แต่ยังไม่มีคนมา่ Reply ครับ

รอดำเนินการอย่างน้อย 3วันครับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by Raidmax_K View Post
    รอดำเนินการอย่างน้อย 3วันครับ

ถ้าซื้อผ่านท่าน D.K.S. ลองให้เขาช่วยดูก็ได้(มั้งนะ)ครับอิอิ

ปล.ถ้าหากว่ามาในรูปแบบ Gift นี่จขกท.กดรับของขวัญแล้วมันก็บอกว่า Invalid เลยหรอครับผม

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

มันเป็นกิหฟเเล้วมัน invalid ได้ไงอะครับ

ลองถามคุณ DKS ครับ ถ้าไม่ได้จริงๆเค้ารับผิดชอบอยุเเล้วครัล

OverclockZone Member pakiller's Avatar

งานเข้ามากต้องทำใจ อย่าง คือ สตีม ทำงานช้าพอๆกับ ราชการ ไ..... อุ๊บ

OverclockZone Member MeePoohzz's Avatar
    มีนบุรี - แฟชั่น - รังสิต

จขกท. เข้าใจผิดเหมือนผมป่าวหว่า
    ผมซ์้อbfbc2พอรับกิฟแล้วเกมส์จะขึ้นในสตรีมแล้วมันมีคีย์มาให้ ผมก้อไปแอดเกม>แอคทีฟอยู่นั่นแหละ มันก้ออินวาลิดตลอด จิงๆแล้วมันต้องเอาไปใช้กับ ea account

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

Quote Originally Posted by MeePoohzz View Post
    จขกท. เข้าใจผิดเหมือนผมป่าวหว่า
    ผมซ์้อbfbc2พอรับกิฟแล้วเกมส์จะขึ้นในสตรีมแล้วมันมีคีย์มาให้ ผมก้อไปแอดเกม>แอคทีฟอยู่นั่นแหละ มันก้ออินวาลิดตลอด จิงๆแล้วมันต้องเอาไปใช้กับ ea account
    ถ้าดิฟมาบนสตีมก็ต้องใช้ใน Steam ได้สิครับ

ผมขออธิบายหน่อยนะครับเพราะผมเคยซื้อ BFBC2 ในรูปแบบกิ้ฟมาครับ

ในกรณีที่เรารับเกมที่ไม่ได้ผูกติดกับสตีมแบบเป็นทางการก็คือเวลาเล่นเราไม่ต้องออนสตีมก็ได้ราวๆนี้ เวลากดกิ้ฟเราสามารถโหลดเกมมาเล่นได้ผ่านสตีมทันทีครับ

หรือในอีกกรณีนึง ถ้าเป็นเกมของ EA เราสามารถเลือกได้ 2 ทางครับบางคนอาจจะบอกว่าสตีมช้า ก็สามารถเลือกที่จะก็อปคีย์ไปผูกไว้ที่ EADM ก็ย่อมได้ครับ

ปล.ไม่รู้จะช่วยได้ไหมอะนะครับถ้า จขกท. เข้าใจผิดแบบที่ท่าน MeePoohzz บอกลองอ่านดูแล้วกันนะครับ ^^

ไม่น่าจะเข้าใจผิดครับ

คือได้รับกิฟ แล้วก็โหลดมาเล่นผ่านทาง Steam นี่แหละครับ

แต่ของผมออกจะแปลกๆคือ ไม่ได้ Invalid ตอนแอคทีฟ แต่อินแวลิดตอนเลือกห้องเข้าเล่นน่ะครับ มันฟ้องว่า Invalid Cdkey แล้วก็เลือกห้องใหม่

แต่นานๆที จะหลุดเข้าไปได้ทีนึง - - ก็เลยสงสัยเพราะเป็นคนละเคสกับคนอื่นๆ หรือมันเป็นปกติ?

ป.ล. เล่นSP ได้ปกติครับ

ขอสรุปนิดนึงครับ ก็คือตอนกดรับ Gift มาเกมโผล่ในไลบรารี่ ปกติ โหลดได้ปกติเข้าได้ปกติใช่ไหมครับ

แต่พอจะเล่นมัลติเพลเยอร์แล้วไปกดที่ Server Browser มันก็บอกว่าคีย์ผิด ถูกไหมครับ ?

ใช่ครับ

ตอนกดเข้าห้องที่ server browser ครับผม

แต่นานๆที จะเจอห้องเข้าได้

Quote Originally Posted by Warlords View Post
    ใช่ครับ

ตอนกดเข้าห้องที่ server browser ครับผม

แต่นานๆที จะเจอห้องเข้าได้
    เอ่อก็คือ บางทีก็เข้าได้บางทีมันก็ฟ้องวอคีย์ผิดหรือครับ ถ้าอาการนี้ไม่เคยเจอเลยครับถ้าอยากหายขาดลองรอชมคำตอบผ่าน Steam Support ดูครับ =w=

Bookmarks

Bookmarks