overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8
    OverclockZone Member dj_deaw's Avatar
    สุขุมวิท พัฒนาการ อ่อนนุช

Smile มีท่านใดรับแปลง XBOX360 บ้างครับ

พอดีได้เครื่องมาแต่มันเล่นได้แต่แผ่นแท้มีใครรับแปลงบ้างครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ถ้ามี PM บอกผมได้เลยขอบพระคุณมากครับ

OverclockZone Member

สะดวกไปที่สะพานเหล็กมั้ยครับ แนะนำร้านให้ได้ฝีมือดี ราคากันเอง ช่างที่ใช้ประจำๆครับ

สนใจติดต่อ 02-622-7137 ช่างสะพานหก

ครับผม

OverclockZone Member dj_deaw's Avatar

ผมไม่ได้ว่าร้านไม่ดีหลอกนะครับ แต่ก่อนปีใหม่ผมโทรไปถามเค้าบอกเปลี่ยนไดรฟ์ไม่เกิน 1500 บาท ก่อนไปเมื่อวานผมก็โทรไปถามเค้าก็บอกราคาเดิม โอเคสะพานเหล็กอยู่ กทม มา สิบปีไปหนแรกนี่แหละเพราะผมไม่ถนัดเรื่องเครื่องเกมส์พวกนี้เท่าไหร่ เดินไปเจอหน้าร้านผมถามว่าค่าเปลี่ยนเท่าไหร่แล้วเปลี่ยนจะเล่นได้ทุกแผ่นมั้ยเค้าก็บอกว่าได้ราคา 1800 บาท ผมก็บอกที่ร้านว่าผมโทรมาถามบอกไม่เกิน 1500 เค้าก็คิดแป้บนึงบอกโอเค 1500 ผมก็ถามแล้วว่าอัพไดรฟ์เล่นได้ทกแผ่นไหมเขาก็บอกว่าเล่นได้ทุกแผ่น ร้านก็ดีครับนั่งดูได้นั่งรอประมาณเกือบ 2 ชั่วโมงเพราะคิวลัดเยอะ พอเครื่องทำเสร็จเค้าก็ลองเทสเครื่องทางร้านบอกเล่นได้บางแผ่นนะแผ่นที่อัพเดทเล่นไม่ได้ และเซฟเกมส์ไม่ได้เพราะเป็น แดชบอร์ดรุ่นเก่า ต้องซื้อฮาดดิสก์อีก 2500 ถึงจะเซฟเกมส์ได้ ทำไรไม่ได้แล้วนิครับเพราะเครื่องทำเสร็จแล้วจ่ายเงินรับเครื่อง โอเคเดินหาซื้อแผ่นร้านขายกับร้านทำพูดไม่เข้าใจกันอีก สุดท้ายเดินกลับมาเค้าก็พาไปซื้อแผ่นเลยเอามาลอง 4 แผ่นสรุปเครื่องเล่นได้แค่ 2 เกมส์ใน 4 เกมส์ที่ซื้อมา ก็บอกตรงๆผิดหวังนิดหน่อยเพราะหอบหิ้วจากบางกะปิไปสะพานเหล็ก นั่งเรือต่อรถไฟใต้ดิน ต่อวิน เพราะผมรู้เส้นนั้นรถติดพอสมควรแถมทางไม่ถนัดด้วย ก็คิดในใจถ้าทำต่อผมคงซื้อรุ่นใหม่ได้เลยมั้ง

OverclockZone Member tanakom18's Avatar
    เคยเป็นหัวเขียว

ไปสะพานเหล็กต้องเก๋าครับไม่งั้นเสร็จทุกราย

Quote Originally Posted by tanakom18 View Post
    ไปสะพานเหล็กต้องเก๋าครับไม่งั้นเสร็จทุกราย
    ผมไม่ค่อยถนัดเรื่องนี้ด้วยโทรถามร้านดังๆใกล้ๆบ้านเค้าบอก 2200 โทรไปถามที่นี่เค้าบอก 1500 เอาเหอะครับถือว่าเสียค่าโง่ไปสรุปรวมเบ็ดเสร็จหมดไป 2000 กว่าๆรวมค่ารถด้วย เอาเถอะครับบางคนถนัด คอมพิวเตอร์ มือถือ ต่างกันไปครับ ก็ได้เงินผมแค่ครั้งนี้ครั้งเดียวแหละครับ

OverclockZone Member level7015's Avatar
    พันทิพย์ประตูน้ำ Only

Quote Originally Posted by tanakom18 View Post
    +1 ครับ เคยโดนps2 ไป10k ได้ชิบเทพ กะจอย2อันเเท้(ก็อปเเหละไม่ถึงปีพังซะละ)

ตั้งเเต่นั้นมาก็ไม่เคยไปซื้อเครื่องเกมที่นั่นเลย ซื้อเเต่ Gcon-Nadz พอละ

OverclockZone Member Dizon's Avatar

บอกลา กันนานแล้วสะพานเหล็ก

OverclockZone Member ceberos64's Avatar

สะพานเหล็ก ถ้าไม่มีความรู้จริงๆไปให้มันสับเละเลยละ เหมือนจะโวยไม่ได้ มีแต่พวกกุ้ยๆ ร้านดีๆก็มี น้อย ผมซื้อแต่พวก ของ Model Card ของเล่นอื่นๆ เกมส์นี้ไม่ไว้ใจ แต่ซื้อ PSP มาเครื่องจากบอร์ด Flashfly ราคา 6800 ได้เครื่อง PSP3000 Fw5.03 Mem8GB Copy Silicone SoftCase Headphone แล้วก็อุปกรณ์พื้นฐาน ที่สำคัญได้เครื่อง ญี่ปุ่น โคตรภูมิใจวันนั้น ดวงดีมาก ผมแนะนำนะครับ อ่านบอร์ด เยอะๆ หลายๆเวปหลายๆที่ ไม่รู้ที่ไหนหน้าม้าบ้าง Xbox ผมก็สนใจอยู่มากเห็นราคามันยังไม่นิ่ง ดูร้านไว้ก็ Nadz , Gameshop และก็ เฮียตี๋สะพานเหล็ก

Bookmarks

Bookmarks