overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23
    OverclockZone Member andromedras's Avatar

Default ประสบการณ์ตรง ประกันซัมซุง

เนื่องจากผมได้ส่งจอ P2370HD ไปเครมเนื่องจากมีปัญหา จอไม่จดจำการตั้งค่า และจะรีเซ็ตตัวเองกลับไปเป็น ค่า ไดนามิก ตามเดิมทุก 30-45 นาที ไดนามิกทุกท่านน่าจะรู้ดีเรื่องแสง ผมเล่นคอมทุกวัน วันละไม่ตำกว่า 8 ชม. และได้ส่งไปตั้งแต่วันที่ 8 ธันวาคม บอกว่าจะได้ประมาณ 2-3 วัน
    โอเคยอมรับได้ เพราะทนได้ไม่มีจอใช้ 2-3 วัน แต่สรุปแล้ว ใช้เวลา 19 วันโดยไม่สามารถให้
    เหตุผลได้ว่าเพราะอะไร ผมต้องตามเองแทบทุกวัน เช็คจนเว๊บมันเซ็คไม่ได้ ต้องโทรตามเอง บอกว่า
    เดียวพนักงานจะติดต่อกลับ โดยไม่ได้ระบุว่าเมื่อไร เอาเป็นว่า เสร็จเมื่อไร ก็จะโทรบอก คิดว่ามันน่ามัย เพราะตอนไปส่ง คุณบอกว่า ซ้อมประมาณ 2-3 วัน แต่นี้ 19 วันก็ยังไม่ได้รับ มีบางวันศูนย์รังสิตไม่รับ
    สายโทรศัทพ์ก็มี ผมโทรช่วงเวลาทำงานครับ เท่าที่โทรไปทุกวันก็คือ ศูนย์รังสิตซ่อมไม่ได้ ต่องส่องซ้อมที่สำนักงานใหญ่ และสำนักงานใหญ่ก็ต้องส่งกลับมาที่ศูนย์รังสิต ถ้าซ่อมเสร็จ และตอนนี้ได้รับแล้ว
    ครับ ของส่งถึงรังสิตวันที่ 24 กว่าจะโทรมาบอกว่ามารับขอบได้คือวันที่ 27 ไวมากกกกกกก ประสานงานกันไงมาก เพราะผมดูตรงสติกเกอร์ตรงข้างกล่องว่าส่วงถึง รังสิตวันที่ 24 ถ้าไม่ตามเรื่องก็คง 3-4 เดือนกว่าจะได้จอกลับมา การไม่มีจอเมอนิเตอร์เนี้ย มันทำให้ไมได้ทำการบ้านงานอยุ่ในคอมหมดทำการบ้าน ทำรายงานไม่ได้ ผมเป็นหลักของเพื่อนๆ เอางานมาทำต่อที่บ้านไม่ได้ ดองกันไป ช่วงสอบก็หาข้อมูล ตามข่าวสาร เพื่อนไม่ได้ มีอาจาย์ย้าย ตารางสอบเกือบไม่ได้ไปสอบ ผมถือว่าเป็นกรรมของผมละกันที่ซื้อจอซัมซุงมา แต่น่าไหนๆ ก็ได้รับของของละซ้อมละ ก็ให้มันจบๆ กันไปดีกว่า ไม่ซ้อมให้เรา (เราผิดใช้มั้ย)

แต่ที่รับไม่ได้มากที่สุด จอรุ้นี้เป็นพลาสติกสีดำเงา จะเกิดรอยได้งายมาก ฉะนั้นผมซื้อผมรู้ดี
    "ไม่ทราบว่าพนักงานของซัมซุงจะรู้หรือไม่" จอที่ซื้อผมไม่เคยใช้มือป่าวจับ ใช้เสร็จคุมผ้าไว้จะประกอบหรือ ขยับจะต้องเอาผ้าชามัว มารองก่อนจับเสมอ แต่พอส่งเครมกับมา สิ่งที่ได้แถมมาข้างหลังรอยเต็มไปหมด ขอโทษนะที่ผมซื้อเพราะมันเงาสวย เพราะดีไซน ไม่งั้นก็ ซื้อ LG ไปแล้วครับถ้าเทียบเรื่อง ประสิทธิภาพและคุณภาพ แต่ก็ซื้อเพราะความสวยมาแล้ว แต่สิ่งที่ผมได้รับมาก็คือ รอยขนแมว และรอยขีดข่วนเต็ม
    ไปหมด แถมก็ติดใบรับประกันการซ้อม หรือว่ารันตี แต่การติดไม่รู้ว่าใช้อะไรคิด รุ้นนี้มันจะมันขอบใส รอบตัวและนี้เป็นจุดเด่นของรุ่นทำให้มันสวยงาม แต่พนักงาน ติดวอยเข้าหลับตาติดหรือ ถึงได้ติดมาถึงขอบใส่ ดังรูปที่ผมได้ ส่งมาด้วย แล้วถ้ามันจะแกะมันออก ก็คือประกันหมด และผมก็ต้องมานั้งดูมันตะขิดตะขวงใจ ไปตลอดจนกว่าจะหมดประกัน ใช้มั้ยผมต้องทนต่อไปใช้มั้ย แล้วถ้าแก้ได้ก็คือต้องยกไปศูนย์ ผมต้องเดินทางไปอีกเสียเวลา ตามเรื่องอีก ปีใหม่นี้ก็คงไม่ได้ใช้ แกะแล้วติดวอยคงใช้เวลาสัก 2 สัปดาห์สำหรับการดำเนินการของประกัน ซัมซุง เบื่อครับ ผมผิดใช้มั้ยที่ซื้อจอซัมซุงแล้วมันมีปัญหา ดีนะที่ไม่ซื้อมือถือซัมซุงอีก

ดีละที่เลือกซือมือถือโนเกียเข็ดครับ เมื่อก่อนเชียเหลือเกิน ที่ทำงานก็ดันหัวชนฝาจนได้ ปริ้สเตอร์เลเซอร์สี ซัมซุงมา (กว่าจะทำงานได้วอมนานกว่า 2 นาที ปรินส์เสร็จกว่าจะปริ้สอีกแผ่นประมาณ 30 วินาที เร็วมั้ย) แต่หลังจากนี้คงไม่แล้วละครับ ผลิตภัณท์ซัมซุง ลากันที

ผมไม่ได้หวังว่าใครจะเชื่อผม แค่มาแชร์
    ประสบการณ์ ครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member Akabana's Avatar

เอาใจช่วยนะครับ ถ้าไม่อยากกลุ้มใจเรื่องบริการหลังการขาย แนะนำ Dell ครับ ^^

OverclockZone Member andromedras's Avatar

ตอนแรกจะเอาเดลอยู่แล้วเชียวครับ เสียเงินอีกนิดเดียว แต่ไปหลง เสนห์ดีไซด์ มันนี้แหละเลยต้องมานั่งทุกข์ใจครับ

OverclockZone Member FolkTrance's Avatar

อยู่ที่ดวงครับ สินค้าอาจจะบกพร่องกันได้
    แต่เรื่องบริการหลังการขายนี้สิ ที่เป็นประเด็นสำคัญที่จะทำให้ผู้บริโภคอุ่นใจ กลับทำออกมาได้ยอดแย่
    * สินค้าผิดพลาดได้บ้าง แต่บริการต้องมาเป็นที่หนึ่ง

OverclockZone Member

เหอ ๆ เสียใจด้วยครับ

ผมก็กะลังคิดอยู่ว่าจะเอา samsung หรือ aoc ครับ samsung ใกล้บ้านกว่ามีที่เซียร์ aoc คงต้องไปฟอร์จูน รัชดา ใช่มั้ยครับ

lg ตอนผมไปส่งศูนย์ก็ไม่มีปัญหานะครับ บริการค่อนข้างดี แถมตอนส่งคืนห่อพลาสติกเหนียวให้ด้วย
    ไม่ได้บอกให้ห่อเลย 555

แต่ผมว่าถ้าการแสดงสี Benq ทำได้ดีกว่า lg นะครับ ยี่ห้ออื่นไม่เคยใช้อ่า

aoc ก็น่าเล่นนะ แต่จริงๆ ผมเล่ง dell ไว้นี้ถ้า ซื้อเดลนะ ช่างมาเคาะประตู้หน้าบ้านแต่เช้าเสร็จภายในวันเดียวไปละมั้ง - - พูดละเศร้า

ของผมโชคดีด้วยแหละครับ ปีนี้รู้สึกจะปีที่ห้าหรือหกเนี่ยแหละ จอยังไม่มีปัญหาเลย ปกติทุกอย่าง เคยแต่ซ่อมหม้อแปลงไปรอบนึง อันนี้ก็เป็นข้อดีของหม้อแปลงอยู่ด้านนอกนะครับ มีปัญหาไม่ต้องแกะจอออกมา
    ตอนใชี้ LG L1900R อยู่ครับ หลังปีใหม่กำลังดู ๆ ว่าจะเอา LG2360 or Samsung BX2331 or BX2331t หรือ AOC IF23 ดี

แต่พอมาอ่านกระทู้นี้ก็... อาจจะกลับคิดใหม่อีกที

OverclockZone Member tanawat30's Avatar
    ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง

ผมใช้ LG ตัวที่ 2 ติดต่อกันแล้ว ตัวแรกเหลือประกัน 2 เดือน ผมก็ขายไปแล้ว ตัวนี้เพิ่งซื้อไม่นาน

OverclockZone Member rck_devil's Avatar

โอ้วเคลมที่ศูนย์ไหนครับของผมก็เคยแต่ใช้เวลาไม่นาน แต่ต้องไป 2รอบเสียเวลาแต่บริการดีที่หงุดหงิดก็คือคุยกันไม่รุเรื่องทำให้ผมต้องไปสองรอบที่เหลือก็โอนะครับ ผมเคลมจอเหมือนกันเหลือเดือนเดียวหมดประกัน เปลี่ยนบอร์ดใหม่ให้เลยครับ ที่พระรามสอง

OverclockZone Member xcover's Avatar

ของผมเคลมที่เซียร์ จออีกเดือนเดียวหมดประกัน อาการเปิดแล้วจอติดช้า ส่งซ่อมวันเดียวเสร็จ

ซ่อมเสร็จเค้าโทรมาบอกจอเสร็จแล้วให้ไปรับ ผมบอกฝากไว้ก่อนซัก 2 - 3 วันแล้วกันผมติดงาน เค้าก็บอกว่าได้ค่ะแล้วก็วางไป วันไปรับก็ห่อพลาสติกมาให้อย่างดี

ต่างกรรมต่างวาระอาจจะมีทั้งดีและไม่ดีนั่นแหละ อย่าง LG ผมก็เคยไปเคลมโทรศัพท์พนง.ก็พูดจาดี ส่งซ่อมไป 7 วันโทรมาตามให้ไปรับเหมือนกัน

OverclockZone Member kajee's Avatar

มีคำถามครับคือจอ samsung 21.5" ของผมมันตกลงมาจากโตะคอมแตกกระจายหลุดออกเป็น 4 ชิ้นครับ เป็น ฝาหน้า ฝาหลัง แผงวงจรกะตัวจ่ายไฟ ละก็ตัวจอตัวจอจะมีสายไฟที่มาจากแผงวงจร 6-7 เส้น ของผมมันหลุดมา 3 เส้น เราสามารไปเครมได้มัยเพิ่งปีเดียว

OverclockZone Member moonset's Avatar

Quote Originally Posted by kajee View Post
    มีคำถามครับคือจอ samsung 21.5" ของผมมันตกลงมาจากโตะคอมแตกกระจายหลุดออกเป็น 4 ชิ้นครับ เป็น ฝาหน้า ฝาหลัง แผงวงจรกะตัวจ่ายไฟ ละก็ตัวจอตัวจอจะมีสายไฟที่มาจากแผงวงจร 6-7 เส้น ของผมมันหลุดมา 3 เส้น เราสามารไปเครมได้มัยเพิ่งปีเดียว
    คงไม่ได้แล้วมั่ง ตัดประกันเพราะของ แตก/หัก แต่ส่งซ่อมศูนย์ได้คงต้องเข้าเนื้อ อะครับ

kitapat's Avatar
    มหาสารคาม บุรีรัมย์ สระบุรี แฟชั่น

ผมเคลม จอ ที่ศูนย์ มีนบุรี แป๊บเดียวเอง สามวัน ได้ของเลย

ใช้ได้ดีถึงทุกวันนี้ แล้วแต่ดวงด้วยนะครับ

แถมมีพนักงานชั้นผู้ใหญ่โทรมาถามว่าจะให้คะแนนกี่คะแนน เรื่องการบริการ

กาญจนบุรี อ.เมือง ต.หนองบัว

ซัมซุงผมใช้มา 5-6 รุ่นละไม่เคยเจอะปัญหาและไม่อยากใช้ตัวอื่นเลย มีก็ขายเพื่อเป็นตัวใหม่แต่ยี่ห้อเดิม

มาอัพเดทอีก มีอาการอีกแล้ว ปิดเครื่องทิ้งไว้ ปิดจากมือกด หรือ รีโมรท์ พอผ่านไป 15-20 นาทีมันจะ เปิดตัวเอง เป็นเสียงคนตรี ประมาณ 5-10 วิ อาการประมาณ หาช่องสัญาญไม่เจอ (แน่ละสิก็ไม่ได้เปิดต่อกับอะไรนิ) แล้วก็ดับไป

เป็นแบบนี้วนรอบไปเรื่อยๆ จนกว่าจะถอดปลักไฟ หรือ ถ้าไม่ใช้นานๆ จอจะ sleep โหมดแต่ มันจะมีอาการเหมือนที่กลาวมาข้างต้น เลยตอนนี้ได้รองเรียนไปทางสำนักงานใหญ่แล้วรอ เมล์

รองไปประมาณว่าอยากให้เปลี่ยนเครื่องใหม่เพราะซ่อมนาน 20 วัน เป็นครั้งที่สองหลังการซ่อม ถ้าไม่ได้ให้ สนง.ใหญ่โทรไปสอบถามที่ ศูนย์รังสิตว่า อาการแบบนี้ซ้อมที่ศุนย์ได้มั้ยถ้าได้ให้ ทำเอกสาร แจ้งไปทางศูนย์รังสิต ว่าเราจะนำ

เครื่องรุ้นี้ จะซ้อมชื่อนี้พร้อม ออกเอกสาร ให้เราปริ้ส์แล้วยืนว่าซ้อมตาม สนง.แจ้งมาจะได้ไม่ต้องโทรมาถามอาการอีก จะได้เสร็จไว และระบุวันซ้อมด้วยว่า เสร็จกี่วัน หรือต้องรออะไหล อะเขา จากเมืองนอกกี่วัน แจ้งมา จะได้ทำใจเตรียม

รับมือ เมื่อคอมไม่มีจอ ถ้าต่อคอมเข้าตุ้ปลาได้ จะไม่บ่นเลยสักคำ ประมาณนี้แหละ อ่านไม่เข้าใจโปรใช้วิจารณญาญในการอ่าน ...

Quote Originally Posted by xcover View Post
    ของผมเคลมที่เซียร์ จออีกเดือนเดียวหมดประกัน อาการเปิดแล้วจอติดช้า ส่งซ่อมวันเดียวเสร็จ

ซ่อมเสร็จเค้าโทรมาบอกจอเสร็จแล้วให้ไปรับ ผมบอกฝากไว้ก่อนซัก 2 - 3 วันแล้วกันผมติดงาน เค้าก็บอกว่าได้ค่ะแล้วก็วางไป วันไปรับก็ห่อพลาสติกมาให้อย่างดี

ต่างกรรมต่างวาระอาจจะมีทั้งดีและไม่ดีนั่นแหละ อย่าง LG ผมก็เคยไปเคลมโทรศัพท์พนง.ก็พูดจาดี ส่งซ่อมไป 7 วันโทรมาตามให้ไปรับเหมือนกัน
    ของผมไม่โทรมาเลยนี้สิ นี้ขนาดผมตามติดขนาดนี้ยัง 20 ถ้าผมไม่ตามคง สองเดือนละครับ แต่เรื่องพูดจานะ โอเค ครับแต่ไม่ประสานงานกันเลย เหมือนโทร

หาพนักงาน 10 คน ที่รับเรื่องผม ต่างวันกันแต่ก็ไม่ได้บันทึกไว้ ต่างคนต่างทำ งานเลยไม่เดิน ล่าสุดครับ รับจอมาได้สองวัน มีพนักงาน ss โทรมาแจ้งอีกว่าตอนนี้

จอคุณเสร็จแล้วให้ไปรับได้ ผมก็ตอบว่าโอเคครับ แต่จริงๆแล้วไปรับมานอนอยุ่ห้องได้สองวันละ คิดดูละกัน

OverclockZone Member virus023's Avatar

Quote Originally Posted by bluemoon View Post
    เหอ ๆ เสียใจด้วยครับ

ผมก็กะลังคิดอยู่ว่าจะเอา samsung หรือ aoc ครับ samsung ใกล้บ้านกว่ามีที่เซียร์ aoc คงต้องไปฟอร์จูน รัชดา ใช่มั้ยครับ

lg ตอนผมไปส่งศูนย์ก็ไม่มีปัญหานะครับ บริการค่อนข้างดี แถมตอนส่งคืนห่อพลาสติกเหนียวให้ด้วย
    ไม่ได้บอกให้ห่อเลย 555

แต่ผมว่าถ้าการแสดงสี Benq ทำได้ดีกว่า lg นะครับ ยี่ห้ออื่นไม่เคยใช้อ่า
    Quote Originally Posted by bluemoon View Post
    ของผมโชคดีด้วยแหละครับ ปีนี้รู้สึกจะปีที่ห้าหรือหกเนี่ยแหละ จอยังไม่มีปัญหาเลย ปกติทุกอย่าง เคยแต่ซ่อมหม้อแปลงไปรอบนึง อันนี้ก็เป็นข้อดีของหม้อแปลงอยู่ด้านนอกนะครับ มีปัญหาไม่ต้องแกะจอออกมา
    ตอนใชี้ LG L1900R อยู่ครับ หลังปีใหม่กำลังดู ๆ ว่าจะเอา LG2360 or Samsung BX2331 or BX2331t หรือ AOC IF23 ดี

แต่พอมาอ่านกระทู้นี้ก็... อาจจะกลับคิดใหม่อีกที
    ไม่มีไรครับ เข้ามาดูเฉยๆ สะดุดตรง avatar ท่านนี้ อิอิ

Quote Originally Posted by virus023 View Post
    ไม่มีไรครับ เข้ามาดูเฉยๆ สะดุดตรง avatar ท่านนี้ อิอิ
    เป็นพี่น้องที่พลัดพรากจากกันมาสินะครับ อิอิ

OverclockZone Member Zero_2528's Avatar

Quote Originally Posted by virus023 View Post
    เป็นพี่น้องที่พลัดพรากจากกันมาสินะครับ อิอิ
    พี่น้องฝาแฝดเจอกันแล้ว อิอิ ท่าน virus023 เกิดก่อน ท่าน bluemoon ดูจากวันที่สมัคร อิอิ

OverclockZone Member korn188566's Avatar

ไม่เคยเครม

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks