Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องซิลิโคนหน่อยครับ ซิลิโคนธรรมดากับพวก MX-2 ต่างกันยังไงบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องซิลิโคนหน่อยครับ ซิลิโคนธรรมดากับพวก MX-2 ต่างกันยังไงบ้าง

คือ พวกซิลิโคนธรรมดา หลอด ไม่กี่สิบบาท มันต่างกับพวก mx-2 อย่างไรบ้างครับ

ช่วยอธิบายคร่าวๆให้ทราบหน่อยครับ แต่ตอนนี้ mx-2 ที่ร้าน หมด ไม่ทราบว่า มีตัวไหนแนะนำมั่งไหมครับ

ยาทาเล็บใช้ดีไหมครับ ขอบคุณมากครับผม

น่าจะเป็นที่mx2ทีเงินผสมอยู่เยอะเลยนำความร้อนได้ดีกว่า^^

Comment

ไม่น่าต่างกันแบบหวือหวานะครับ เพราะเวบ Review หลายแห่งทั้งไทยและเทศต่างก็ใช้กันหลอดละไม่กี่สิบบาท ... มันคงต่างกันแบบความรู้สึกทางจิตใจมากกว่า ผมใช้ MX-2 กับ U 120 Extreme ก็ดีขึ้น 1 - 2 องศามั้งจากน้ำยาทาเล็บของ Zalman

sigpic

Comment

เจอซิลิโคนขาวแบบถูกๆเข้าไปก็เอาเรื่องแล้วนะครับ แต่มันจะมีดีหน่อยๆสำหรับขาโอนี่แหละ ยิ่งตอน Full load เห็นกันแบบจะๆ

Comment

ผมเคยซื้อลองซื้อมาทาแทบไม่ต่างจากเดิมเม่าไรลดไป 1-2 องศาเอง -*-

Comment

[างรีวิวโอเวอร์มากครับ อ่าไนไหนจำไม่ได้รีวิวซิ้งนะ แต่เปรียบเทียบระหว่างไช้ mx1กะธรรมดา บอกต่างกัน 10องศา

อันนี้ก็ไม่เคยไช้นะ

แต่ที่เห็นด้วยตา ตัวmx2นี่มันกะจายตัวได้ดี แล้วมีความหนืดไนระดับโมเลกุลดีกว่าทั่วๆไปมากอยู่

Comment

ผมว่าท่านลองแบ่งจากเพื่อนแถวนี้สักปี้ดหนึ่ง ลองดู

Comment

ผมว่า ใช้ MX-2 แล้วมันดูดีมีชาติตระกูลดีนะ ดูเป็นผู้ดี ยังไงบอกไม่ถูก 555

Comment

ถ้าไม่ได้แกะบ่อย-ไม่ได้แกะเลย แนะนำอย่างดีๆก็ดีครับ คุ้มต่อการใช้งาน
                  แต่ถ้ารื้อเข้า ออก ประจำ ซื้อเป็นกระปุกเลยครับ คุ้มกว่า

Comment

สำหรับผม ผมว่ามันต่างตรงแกะซิ้งคับ เพราะเอาซิลิโคนขาวแถมจากซิ้งเดิมมันเหนียวมากๆๆ

Comment

ตรงความยากง่ายในการแกะ มั่งงับ ซิลิโคนขาว แกะยากจิงๆ ==" เปื้อนกะทำความสะอาดยากด้วย -*-

อุณภูมิณ์ต่างกานกะประมาณนั้นละงับ 1-3 องศา

ที่แน่ๆ รู้ที่มาที่ไป อุ่นใจก่ามั่งงับ ^^a

Comment

Working...
                      X