Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องใช้โปรแกรมอะไรจับพวก โหลด bit ในหอพักครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องใช้โปรแกรมอะไรจับพวก โหลด bit ในหอพักครับ

พอดีเพื่อนผมทำงานดูแลหอพักครับมีคนร้องเรียวว่าใช้เน็ตไม่ได้หลายคนเลยอยากจะตรวจสอบดู อยากรู้ว่าห้องไหนแอบโหลดบิทหรือใช้ เน็ตคัท ต้องใช้โปรแกรมอะไรตรวจสอบครับ

Wireshark อ่ะครับ
    เคยอ่านๆ มา
    แต่ใช้งานยังไง
    สังเกตยังไง
    ลองหาดูครับ
    ผมรู้แค่งุๆ ปลาๆ เท่านั้นเอง

Comment

ผมหาข้อมูลดูแล้วครับ Wireshark ผมว่าคนที่จะใช้มันเป็นต้องศึกษาศาสตร์ด้านนี้มามากพอสมควรทีเดียว อยากให้มีใครช่วยบอกวิธีดูแบบคล่าวๆ นะครับสำหรับสอนมือใหม่นะครับโปรแกรม Wireshark เนียะ
      ผมหาข้อมูลดูก็มีคนเคยเอาเรื่องนี้มาเผยแพร่เหมือนกันแต่เสียดายมันเป็นกระทู้เก่าแล้ว ภาพประกอบที่เค้าโพสมันหายไปหมดแล้วเหลือแต่ตัวหนังสือ ก็เลยไม่เข้าใจ

Comment

ทำ sv ซิครับ เก็บ log ก็เข้าไปดูได้แล้ว ว่า ีser ไหน เข้าเว็บอะไร ใช้แบนวิตไปเท่าไหร่

Comment

หา server สักตัวสิครับปรึกษาผมได้น่ะ

Comment

ขอโทษครับไอ้เจ้า server ที่คุณบอกนี่มันเป็น hardware หรือเปล่าครับผมไม่ค่อยรู้เรื่องด้านนี้ครับ

Comment

เป็นเครื่อง คอมพิวเตอร์แหละครับ แต่เป็นโปรแกรมควบคุม internet ไม่ต้องมีคนเฝ้าปล่อยได้เลย เสถียร สบายใจด้วย แถมออกบัตรการใช้งานได้ด้วย ว่าคุณจะให้ลูกค้าใช้งาน กี่วัน หรือแบบรายเดือนเก็บเงินเท่าไหร่ ลองโหลดเอกสารแนะนำตัวผมไปอ่านดูก็ได้ครับ เพราะผมจะทำพวกนี้เป็นหลักอยู่ครับ

Comment

ง่ายๆ เลย บอกเพื่อนคุณ ใช้ AP ของ Linksys WRT54G แล้ว อัพ เฟิมแวร์ DD-WRT สามารถ บล็อก โหลดบิท ได้ ถาวร

Comment

Working...
                X