Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูทีครับว่า NOX Urano 700W เอาอยู่มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูทีครับว่า NOX Urano 700W เอาอยู่มั้ย

ตอนนี้ใช้

CPU : I5 750
    VGA : GTX460
    PSU : NOX Urano 700W

คือกำลังคิดจะไปซื้อ HD6950 แล้วให้ GTX460 รัน PhysX

ไฟจะพอมั้ยครับ? ขอบคุณครับผม

วัตแท้ก็น่าจะปริ่มๆ

= =a น่าเป็นห่วง พอควร

Comment

มีวูบ อ่ะ

Comment

ดับชัวว์ ป๊าบๆ

Comment

กรรม งั้นไฟต้องเท่าไรเหรอคับ หรือว่าจะขาย GTX460 ไปแล้วสอย GTX570 มาเลยดีครับ

Comment

Originally posted by FrieeZe View Post
            กรรม งั้นไฟต้องเท่าไรเหรอคับ หรือว่าจะขาย GTX460 ไปแล้วสอย GTX570 มาเลยดีครับ
            ผมว่าอันนั้นเวิรคกว่าเยอะอ่ะ เอาง่ายๆนะท่าน

ท่านมี 700 watt ตัวนั้น เอาอยู่แน่ๆ 570 ถ้าท่านซื้อ 6950 ก็เสียประมาณ หมื่นนึง (คิดแบบประมาณนะ เบื่อพวก สไลด์หนอน) แต่ถ้าปล่อย 460 ไป ก็จะ ได้เงินกลับมาซัก 3000-4000 หรือถ้า 1 GB ก็อาจจะ 5000 ได้นะ ^ ^

แล้วรวมงบ หมื่นนึงที่ท่านจะจ่าย สามารถเลือกเล่น 570 หรือ 580 (เพิ่มหรือ มือ 2 ก็ได้ + ไปหน่อย)ได้เลยนะ

ระวังนะครับ การ์ดจอค่ายเขียว กินไฟเยอะมาก จับมิเตอร์วัดแล้วเห็นกับตาเลยล่ะ ตัวเจ้าปัญหา GTX 470 กับ 6870 ไม่บอกอะไรมาก ไม่ลงรูป ไม่ให้ดูด้วย เห็นกับตาตัวเอง คนเดียว พอแล้ว เชื่อไม่เชื่อไม่ว่ากัน ตูรู้คนเดียวไม่แบ่งปัน พอ

บอกได้แค่ว่า กินเยอะมากครับ จนผมต้องเครียดกับค่าไฟที่เพิ่มขึ้น เดือนละ 5 บาท เลยนะ เครียดจริงๆ อดกินเลย์ไป 1 ห่อ/เดือน เลย ทั้งปีนี่ 12 ห่อเลยนะ

แย่ๆ สงสัยได้ลดความอ้วนหล่อแน่ๆ (พอผอมแล้วหล่อ หล่อแล้วเครียดเพราะสาวๆรุมจีบ สับรางไม่ทัน อะโฮ๊วววว คิดไปไหนวะเนี่ย)

Comment

เชื่อละ ของผม 1GB ปล่อยซัก 4500 ละกันเนอะ แล้วก็สมทบทุนไปซื้อ GTX570 ดีกว่า

GTX570 ในไทยมี Non-Ref หรือยังคับกลัวร้อนจะ OC ซัก 950

Comment

ยังไม่มาครับคิดว่า ปีหน้า เข้าครับ ^ ^

Comment

น่าจะใหว
                  ลองดู

Comment

ผมว่าไม่อยากเสี่ยงน่ะคับ อีกอย่างขาย GTX460 ซื้อ GTX570 มันคุ้มกว่าน่ะครับ

งั้นผมดู Ref ละกันเห็นมันก็ไม่ได้ร้อนอะไรมาก ขอบคุณมากๆครับ

Comment

570-580ตัวเดียวๆเสถียรๆดีกว่าครับ

Comment

Working...
                      X