Announcement

Collapse
No announcement yet.

tot เน็ตหลุดบ่อย มีวิธีแก้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• tot เน็ตหลุดบ่อย มีวิธีแก้ไหมครับ

ที่คอนโดผมใช้เน็ต tot เพิ่งจะติดตั้ง มีอาการหลุดบ่อยมากครับ ผมใช้ Router ของ Billion ที่แลกซื้อมาตอนทำเรื่องติตตั้ง วอนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

เปลี่ยนมาใช้ทรูสิครับ อิอิอิอิ

Comment

ทรู อีกเสียง

Comment

ToT แย่มากชองรัฐไม่สนใจดูแล เปลี่ยน True ;3BB

Comment

แล้วเเต่พื้นที่มั้งครับ ผม เดือนนึงหลุด ครั้ง สองครั้ง เอง ไม่เห็นมีปัญหา

Comment

เปลี่ยนมาเป็น True เถอะ

TOT <<<<<< รูปคนร้องไห้ชัดๆ คนใช้ก็จะเป็นแบบนี้แหละ

Comment

Originally posted by underblack View Post
              แล้วเเต่พื้นที่มั้งครับ ผม เดือนนึงหลุด ครั้ง สองครั้ง เอง ไม่เห็นมีปัญหา
              +1 แล้วแต่ดวงด้วยครับ ถ้าไม่เลวร้ายมากก็ต้องทนใช้ไป (ในกรณีพื้นที่นั้นไม่มีเจ้าอื่นให้ใช้)

ป.ล. ขนาดบ้านติดๆกัน ใช้เนตเจ้าเดียวกัน มีปัญหามากน้อยต่างกันก็มีให้เห็นเยอะครับ

Comment

ตรวจสอบสายจากกล่องที่เดินเข้าบ้าน ไม่หลวมไม่ชื้น
                ถ้ามีพ่วงโทรก็เป็น1สาเหตุได้ครับ

Comment

3 BB ผมสายเน่าไปแล้ว

Comment

โทรติดต่อไปยังครับแรกๆอาจมีปัญหา

Comment

ขอบคุณทุกๆคำแนะนำครับ

Comment

Working...
                      X