Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามความคิดเห็นครับ....หรือ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามความคิดเห็นครับ....หรือ..

คืออย่างนี้ครับ..ผมอยากทราบความคิดเห็นหรือข้อมูลครับว่า...เกี่ยวกับ DVD หนัง ครับ.. ถ้าไร้ท กับ ซื้อแผ่นแม่สายครับ..คุณภาพของตัวหนังโดยรวมมันจะแตกต่างกันมากไหมครับ..

ต่างกันตรง format คับ
    ถ้าซื้อมาเป็น DVD9
    ส่วนถ้าจะไรท์เป็น DVD9 เค้าไม่นิยมกัน
    ส่วนมากก็ Encode เป็น DVD5 แล้วค่อยไรท์ลง DVD5

ภาพจะถูกบีบคุณภาพนิดหน่อย และพวกไฟล์เสริม เช่น เบื้องหลังการผลิตก็จำเป็นต้องถูกตัดออกไป เพราะเนื้อที่ของ DVD5 น้อยกว่า DVD9 ก้าบบบบบ

Comment

และถ้าเราเทียบในส่วนที่เป็น DVD 5เท่านั้นละครับ..เช่น DVD5เหืมอนกัน แผ่นหนึ่งเป็นแผ่นไรท์ อีกแผ่นเป็น แผ่นแม่สายละครับ..ภาพ เสียง จะต่างกันมากไหมครับ..และที่ผมอยากรู้มากเลยครับว่าแผ่นไหนจะเก็บได้นานกว่ากัน...พอจะมีข้อมูลไหมครับ...ขอบคุณครับ...

Comment

พอๆ กันหล่ะคับ
        อยู่ที่การรักษาของคุณมากกว่านะคับ

Comment

พอกันคับ

Comment

แผ่นไร้ท์เก็บได้นานกว่า โดยขึ้นอยู่กับคุณภาพของแผ่นกับการเก็บรักษา

Comment

Working...
            X