Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอสำหรับดูหนัง Hi-def+True HD ครับ จอ 47 inch

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอสำหรับดูหนัง Hi-def+True HD ครับ จอ 47 inch

ไม่เล่นเกมครับดูหนังฟังเพลงอย่างเดียว
    งบน้อยครับขอเป็นตัวที่พอดูได้ไม่กระตุกภาพไม่แตกก็พอครับ

ดูพวก 1080p Bluray full rip,MKV ครับ

SAPPHIRE 4670 1GB D3 2150

เหลือๆ

Comment

XFX HD5550 พอได้ไหมครับเห็นถูกกว่าหน่อยนึง หรือว่า 4670 แรงกว่า

Comment

งันแล้วแต่ชอบเลย

เอาตารางความแรงให้ดูครับ

Comment

Originally posted by A_kunG View Post
          SAPPHIRE 4670 1GB D3 2150

เหลือๆ
          Series 4 ส่ง Bitstream ไม่ได้ครับท่าน ต้อง Series 5 ขึ้นไปครับ..
          จขกท ต้องการ True HD ด้วยนิครับ...

Comment

Originally posted by nanamat View Post
            Series 4 ส่ง Bitstream ไม่ได้ครับท่าน ต้อง Series 5 ขึ้นไปครับ..
            จขกท ต้องการ True HD ด้วยนิครับ...
            ขอบคุณครับที่แก้ให้ อันนี้ไม่รู้จริงๆขออภัย เคยใช้5770 คิดว่า4670คงไม่ต่างมาก เข้าใจผิดตลอดเลยนะเนี่ย

Comment

Originally posted by A_kunG View Post
              งันแล้วแต่ชอบเลย

เอาตารางความแรงให้ดูครับ
              ขอบคุณมากมายครับ

Comment

5450 พอคับ กินไฟน้อยมาก

Comment

ตามนั้น....

Comment

น่าบอกสักนิดนะ ว่าจอ 47" นี่จอยีห้ออะไรรุ่นอะไร

Comment

ผมอยากได้จอใหม่ 40 นิ้วก็พอแล้ว Sony 40" 40NX710

http://www.lcdtvthailand.com/spec/de...p?param_id=557

Comment

ที่บ้านมี plasma 49 นิ้วอยู่ ของ ซัมซุง ถูกกว่า LCD พอสมควรเลย เป็นจอกระจก แบนพอๆกับ LCD

ข้อเสียคือ
                        1.ดูกลางแจ้งไม่ได้ มีเงาสะท้อน
                        2.กินไฟมากกว่า นิดหน่อย
                        3.เสียทีเปลียนทั้งจอ เปลียนทีละ พิกเซลไม่ได้

ข้อดีคือ
                        1.อายุการใช้งานมาก
                        2.ให้แสงสี ดีกว่า (ดำสนิดกว่า)
                        3.ถูกกว่า

พลาสม่า ถ้าเป็นซี่รี่ ใหม่ๆ แบบตัวที่บ้านผม อยากบอกว่าแหล่มมาก จริงๆ นะ ภาพ โอเคร ชัดเจนเลย มันอยู่ที่ซี่รี่ด้วย ราคาก็จะถูกกว่า LCD อยู่หน่อยนึง

Comment

อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ

วันอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมเดินๆเดอะมอลล์บางกะปิ ผมเห็นจอ ยักษ์ๆ มันเริ่มมี DisplayPort กันแล้วนะ...

**จัดเลย 40" สามจอ Eye ฮ่าๆๆ

Comment

พลาสม่าเขาว่าชอบไหม้ จริงไหมครับ O_O

ผมอยากได้จอใหม่ 40 นิ้วก็พอแล้ว Sony 40" 40NX710

http://www.lcdtvthailand.com/spec/de...p?param_id=557
                            ผมเล็ง 40EX710ไว้อะครับ อิอิ

Comment

lg 47le5500 ครับ

Comment

Working...
                              X