คือวันก่อนไปซื้อโน้ตบุคมาของ ASUS รุ่น A42JA-VX060V แล้วให้เค้าลงโปรแกรมให้ตามปกติ

ก็กลับมาบ้านด้วยความที่ว่าเค้าไม่ได้ลงสแกรนไวรัสมาให้เราก็เลยลงเอง เป็นตัวสแกรนไวรัสยี่ห้อ

NOD32 ทำการติดตั้งปกติ แต่พอกำลังลงอยู่นั้น โน้ตบุคเกิดค้างอะค่ะ แล้วก็รีสตาร์ตัวเอง ไอ้เราก็นึกว่า

ลงเสร็จแล้ว พอเปิดมาจะเล่นขยับเม้าส์ได้ 2 ที ก็ค้าง พอเปิดดูโปรแกรมตรงปุ่มสตาร์ โฟร์เดอร์โปรแกรม

ที่ลงไว้ก่อนหน้านี้ขึ้นเป็นเป็นรูปกระดาษขาวๆ(ปกติเราจะเห็นเป็นรูปโฟร์เดอร์ใช่มั้ยค่ะ) ก็เลยลงวินโด

ใหม่ แต่คราวนี้ไม่ได้ลงสแกรนไวรัสด้วยก็ปกติ อะค่ะ ทำยังไงให้มันลงได้อะค่ะ กลัวโน้ตบุคติดไวรัส

มากช่วยหน่อยนะค่ะ