Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมทีครับ

คอมมีปัญหาดังนี้ครับ ผมเล่นเนตนะครับ มันก็ปกติดี เล่นได้ไม่มีปัญหา เปิดโปรแกรมได้ไม่มีปัญหา พอเล่นเกมออนไลน์ หรือเกมทั่วๆไป อยู่ดีๆก็จะดับไป 3 วิ แล้วก็มาใหม่ เป็นแบบนี้ 3 รอบ ก่อนที่มันจะดับไปเลยเหมือนกับมัน Restart เอง (แต่เครื่องไม่ Restart นะครับ) ไปโหลดไดร์เวอร์จากเนตก็เป็นเหมือนเดิม แนะนำด้วยครับว่าต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ขอรายละเอียดเครื่องกับเกมที่เล่นด้วยครับ คือบางเกมถ้าสเป็คไม่ถึง มันจะรีสตาร์ทเองได้อ่ะครับ

Comment

P4 531 3.0 Ghz
      Asus P5VDC-X
      Ram Kingston 256*2 Bus400
      Gigabyte Ati Radeon 9550 256 MB 128 BIT DDR2

สเปกคิดว่าเล่นเกมออนไลน์ได้สบายๆอ่ะ เกมที่เล่น ก็มี ปังย่า + Battle Realm + RedAlert

Comment

ผมคิดว่าน่าจะเป็นอาการที ATI เรียกฟังชัน VPu Recover ขึ้นมา
        เนื่องจากการ์ดจอน่าจะมีปัญหา ลองเอาการ์ดจอตัวอื่นมาเทสดูครับ
        Last edited by porm11725; 1 Nov 2006, 11:33:28.

Comment

Originally posted by porm11725 View Post
          ผมคิดว่าน่าจะเป็นอาการที ATI เรียกฟังชัน VPu Recover ขึ้นมา
          เนื่องจากการ์ดจอน่าจะมีปัญหา ลองเอาการ์ดจอตัวอื่นมาเทสดูครับ
          คุ้นๆอ่ะครับพี่ มันจะมีไอ้ตัวนี้แหละครับที่ขึ้นมา แล้วมันก็เกิดปัญหาเลย มีวิธีแก้ไหมครับ เดี๋ยวผมจะลองเอาการ์ดจอเพื่อนมาลองดูอีกทางนะครับ รอคำตอบอยู่นะครับ

Comment

ลองเปลี่ยน ไดร์เวอร์การ์ดจอดูครับ

Comment

เวลาการ์ดทำงานหนักหรือบางทีงีเง่าแบบไร้สาเหตุก็เป็นคับ
              เมื่อก่อนผมใช้ Ati9250Ge เป็นแบบนี้ประจำเลยคับ
              จนเปลี่ยนไปใช้ nvidia แทน ลองปิดดูอะคับ
              เข้าไปที่ propertie แล้วเลือก setting เลือก advance
              แล้วปิดอันที่เขียนว่า vpu recorvery แล้วก็เอาที่ให้ส่งไปที่ ati ออกด้วยคับ

Comment

Working...
              X