เวลาเสียบปลั๊กเล่นคุณถอดแบตหรือไม่?
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: เวลาเสียบปลั๊กเล่นคุณถอดแบตหรือไม่?

OverclockZone Member a12a's Avatar

Default เวลาเสียบปลั๊กเล่นคุณถอดแบตหรือไม่?

อยากฟังความคิดเห็นของแต่ล่ะท่านครับผม

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

แล้วแต่ระยะเวลาการใช้งานกับสถานการณ์และสถานที่เล่ยครบ ถ้าเล่นที่บ้าน4ชม.ขึ้นไปผมถอด นอกนั้นใส่ไว้ตลอด

OverclockZone Member ome4261's Avatar

ผมไม่ถอดเพราะกลัวไฟจะดับแล้วเครื่องไป

OverclockZone Member Pak-Nam-Pho's Avatar

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    แล้วแต่ระยะเวลาการใช้งานกับสถานการณ์และสถานที่เล่ยครบ ถ้าเล่นที่บ้าน4ชม.ขึ้นไปผมถอด นอกนั้นใส่ไว้ตลอด
    ผมเห็นด้วยคับ แบบนี้ เพราะเครื่องผมใช้มาปีนึงพอดี ตอนนี้แบตเหมือนจะเสื่อมแล้วคับเพราะเล่นวันละหลาย ๆ ชั่วโมง เลยเสื่อมเร็ว

OverclockZone Member momaymint's Avatar
    อยู่กับ บิว เกต์ต

ผทเสียบไว้ทั้งวันทั้งคืนเลยคัรบ ยังไม่ได้ถอดเลย 6เดือนและ นานๆทีเปิดด้วยซิ

OverclockZone Member titan_psp's Avatar
    titan of MacMafia@G:Unlimited.com

เสียบตลอดครับ
    ไม่ได้ปิดเครื่องมาจะเดือนแล้ว^^

OverclockZone Member comeng's Avatar
    ศิริราช,ปิ่นเกล้า,บางแค

แล้วแต่สถานที่ ที่ใช้เล่นอยู่ด้วยน่ะ
    ถ้าวันไหนยกไปเล่นมหาลัยก็จะใส่เอาไว้ตลอด
    ถ้าเล่นที่บ้าน เมื่อแบตเต็มแล้วผมจะถอดออกเลย

OverclockZone Member

ไฟตกเครื่องไปนะครับ เสียบปลั๊กก้อแค่อาจจะเเสื่อมไวหน่อย เลือกเอา

OverclockZone Member jjackk's Avatar

Quote Originally Posted by titan_psp View Post
    เสียบตลอดครับ
    ไม่ได้ปิดเครื่องมาจะเดือนแล้ว^^
    แล้วท่านเปิดไว้ทำอะไรเหรอครับ.......ไม่ปิดตั้งเดือน สงสัยครับ 555

OverclockZone Member titan_psp's Avatar
    titan of MacMafia@G:Unlimited.com

โหลดบิตมาราธอนครับ^^
    แล้วก็บางทีก็ตั้งfolding@homeทิ้งไว้ด้วยครับ^^

OverclockZone Member a12a's Avatar

ทำไมเวลาผมเอาNBโหลดบิทไว้นานๆ cpuชอบเป็นfull load 100%อ่ะครับ ทั้งที่ไม่ได้ทำไรแค่โหลดบิทอย่างเดียว ไวรัสก็ไม่มี spyก็ไม่มี งงมากเลย

OverclockZone Member tonasus's Avatar

ผมเสียบไว้ตลอดทุกครั้งที่เปิดคอมโน๊ตบุคเลยอ่ะคับ กลัวไฟตก

รอยสักสวยดีครับ โหดดี

Mac Addict User tassapon's Avatar

ไม่ถอดครับ ขี้เกียจ ต้องแบกไปมาบ่อย

ไม่ถอดครับ เพิ่งจะซื้อมาสองเดือนครับ
    เปิดใช้งาน 8.00-24.00 ครับไม่รู้ว่าจะเดี้ยงก่อนวัยอันควรหรือป่าว อิอิ

Quote Originally Posted by ome4261 View Post
    ผมไม่ถอดเพราะกลัวไฟจะดับแล้วเครื่องไป
    ใช่ครับ คิดเหมือนผมเลย

OverclockZone Member ballnuclear's Avatar

งั้นเอา UPS มาพ่วงน่าจะปลอดภัยนะครับ ถอดแบตออกก็ไม่น่าเป็นห่วงนา

เมื่อก่อนผมถอดครับเพราะคิดว่าการไม่ถอดจะทำให้แบตเสื่อมไวมากๆแต่....ด้วยความอยากรู้ว่ามันจริงมั้ยก็พอดีน้องชายผมมันใช้ NB เหมือนกันก็เลยไม่บอกให้มันถอด ให้มาคาอยู่อย่างนั้น ปรากฎว่า.... มันใช้มาปีกว่าแล้ว(ไม่นับที่เมื่อก่อนมันเป็นของผม)เมื่อก่อนแบตอยู่ได้ 2 ชม.กว่า ตอนนี้ก็ยังอยู่ได้ 2 ชม.กว่าเหมือนเดิม

OverclockZone Member FIR2029's Avatar

Quote Originally Posted by comeng View Post
    แล้วแต่สถานที่ ที่ใช้เล่นอยู่ด้วยน่ะ
    ถ้าวันไหนยกไปเล่นมหาลัยก็จะใส่เอาไว้ตลอด
    ถ้าเล่นที่บ้าน เมื่อแบตเต็มแล้วผมจะถอดออกเลย

เช่นกันครับ

แต่ผมจะถอดมากกว่า ไฟตกแล้ว จะตายจริงๆหรอ!!!!!!!!!!!!!

OverclockZone Member Jaoty's Avatar

ไม่ถอดครับ กลัวไฟตก ไฟกระชาก ไฟเกิน เดี๋ยวฮาร์ดดิสต์หรือเมนบอร์ดผมจะจากโลกไปก่อนวัยอันควร ยิ่งงานเยอะอยู่ ถ้าเสียมา เสียทั้งเงิน เวลา อารมณ์ งานไม่เดินเงินก็ไม่ได้ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks