Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาเสียบปลั๊กเล่นคุณถอดแบตหรือไม่?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ome4261 View Post
    ผมไม่ถอดเพราะกลัวไฟจะดับแล้วเครื่องไป
    ใช่ครับ คิดเหมือนผมเลย

Comment

งั้นเอา UPS มาพ่วงน่าจะปลอดภัยนะครับ ถอดแบตออกก็ไม่น่าเป็นห่วงนา

Comment

เมื่อก่อนผมถอดครับเพราะคิดว่าการไม่ถอดจะทำให้แบตเสื่อมไวมากๆแต่....ด้วยความอยากรู้ว่ามันจริงมั้ยก็พอดีน้องชายผมมันใช้ NB เหมือนกันก็เลยไม่บอกให้มันถอด ให้มาคาอยู่อย่างนั้น ปรากฎว่า.... มันใช้มาปีกว่าแล้ว(ไม่นับที่เมื่อก่อนมันเป็นของผม)เมื่อก่อนแบตอยู่ได้ 2 ชม.กว่า ตอนนี้ก็ยังอยู่ได้ 2 ชม.กว่าเหมือนเดิม

Comment

Originally posted by comeng View Post
          แล้วแต่สถานที่ ที่ใช้เล่นอยู่ด้วยน่ะ
          ถ้าวันไหนยกไปเล่นมหาลัยก็จะใส่เอาไว้ตลอด
          ถ้าเล่นที่บ้าน เมื่อแบตเต็มแล้วผมจะถอดออกเลย

เช่นกันครับ

แต่ผมจะถอดมากกว่า ไฟตกแล้ว จะตายจริงๆหรอ!!!!!!!!!!!!!

Comment

ไม่ถอดครับ กลัวไฟตก ไฟกระชาก ไฟเกิน เดี๋ยวฮาร์ดดิสต์หรือเมนบอร์ดผมจะจากโลกไปก่อนวัยอันควร ยิ่งงานเยอะอยู่ ถ้าเสียมา เสียทั้งเงิน เวลา อารมณ์ งานไม่เดินเงินก็ไม่ได้ครับ

Comment

ผมว่า NB บอบบาง ประกอบกับบ้านจนไม่มี UPS T_T เลยใส่ไว้ดีกว่า - -

Comment

ไม่เคยถอดเลยครับ ใช้มาเกือบปีแล้วครับ

Comment

ไม่ถอดครับ แต่ตอนนี้แบทผมไปเรียบร้อยแล้วน่ะ คือถ้าไม่เสียบปลั๊กมันจะอยู่ได้แปบเดียวแล้วแบทจะหมดไปเลย มีแบทเหมือนไม่มีอ่ะ (เป็นแบบนี้จะกินไฟ หรือมีปัญหาอะไรเพิ่มป่าวครับ อยากรุ้)

Comment

Originally posted by comeng View Post
                    แล้วแต่สถานที่ ที่ใช้เล่นอยู่ด้วยน่ะ
                    ถ้าวันไหนยกไปเล่นมหาลัยก็จะใส่เอาไว้ตลอด
                    ถ้าเล่นที่บ้าน เมื่อแบตเต็มแล้วผมจะถอดออกเลย
                    แบทเต็มไม่ต้องถอดก็ใด้ครับ รุ่นใหม่ระบบจะตัดไฟให้เองครับ

สำหรับผมไม่ถอดครับ

Comment

ไม่เคยเอาแบตออกจากเครื่องเลย....

Comment

เสียบตลอด ไม่ถอดครับกันไฟตก ไฟกระชาก ไฟไม่เรียบ แต่ก็ใช้แบตให้หมดเกลี้ยง แล้วชารจ์แบบรวดเดียวให้เต็มจนเกิน คือชารจ์ยาวไม่ต่ำกว่า 4 ช.ม. น่ะครับ ทำประมาณ 2 เดือนครั้ง ครับ

Comment

Working...
                        X