Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาเสียบปลั๊กเล่นคุณถอดแบตหรือไม่?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาเสียบปลั๊กเล่นคุณถอดแบตหรือไม่?

อยากฟังความคิดเห็นของแต่ล่ะท่านครับผม

แล้วแต่ระยะเวลาการใช้งานกับสถานการณ์และสถานที่เล่ยครบ ถ้าเล่นที่บ้าน4ชม.ขึ้นไปผมถอด นอกนั้นใส่ไว้ตลอด

Comment

ผมไม่ถอดเพราะกลัวไฟจะดับแล้วเครื่องไป

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
        แล้วแต่ระยะเวลาการใช้งานกับสถานการณ์และสถานที่เล่ยครบ ถ้าเล่นที่บ้าน4ชม.ขึ้นไปผมถอด นอกนั้นใส่ไว้ตลอด
        ผมเห็นด้วยคับ แบบนี้ เพราะเครื่องผมใช้มาปีนึงพอดี ตอนนี้แบตเหมือนจะเสื่อมแล้วคับเพราะเล่นวันละหลาย ๆ ชั่วโมง เลยเสื่อมเร็ว

Comment

ผทเสียบไว้ทั้งวันทั้งคืนเลยคัรบ ยังไม่ได้ถอดเลย 6เดือนและ นานๆทีเปิดด้วยซิ

Comment

เสียบตลอดครับ
            ไม่ได้ปิดเครื่องมาจะเดือนแล้ว^^

Comment

แล้วแต่สถานที่ ที่ใช้เล่นอยู่ด้วยน่ะ
              ถ้าวันไหนยกไปเล่นมหาลัยก็จะใส่เอาไว้ตลอด
              ถ้าเล่นที่บ้าน เมื่อแบตเต็มแล้วผมจะถอดออกเลย

Comment

ไฟตกเครื่องไปนะครับ เสียบปลั๊กก้อแค่อาจจะเเสื่อมไวหน่อย เลือกเอา

Comment

Originally posted by titan_psp View Post
                  เสียบตลอดครับ
                  ไม่ได้ปิดเครื่องมาจะเดือนแล้ว^^
                  แล้วท่านเปิดไว้ทำอะไรเหรอครับ.......ไม่ปิดตั้งเดือน สงสัยครับ 555

Comment

โหลดบิตมาราธอนครับ^^
                    แล้วก็บางทีก็ตั้งfolding@homeทิ้งไว้ด้วยครับ^^

Comment

ทำไมเวลาผมเอาNBโหลดบิทไว้นานๆ cpuชอบเป็นfull load 100%อ่ะครับ ทั้งที่ไม่ได้ทำไรแค่โหลดบิทอย่างเดียว ไวรัสก็ไม่มี spyก็ไม่มี งงมากเลย

Comment

ผมเสียบไว้ตลอดทุกครั้งที่เปิดคอมโน๊ตบุคเลยอ่ะคับ กลัวไฟตก

Comment

รอยสักสวยดีครับ โหดดี

Comment

ไม่ถอดครับ ขี้เกียจ ต้องแบกไปมาบ่อย

Comment

ไม่ถอดครับ เพิ่งจะซื้อมาสองเดือนครับ
                              เปิดใช้งาน 8.00-24.00 ครับไม่รู้ว่าจะเดี้ยงก่อนวัยอันควรหรือป่าว อิอิ

Comment

Working...
                              X