Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบถึงการบริโ๓คไฟของ 8800GT ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบถึงการบริโ๓คไฟของ 8800GT ครับ

อยากทราบถึงการบริโ๓คไฟของ 8800GT ครับว่า มันกินขนาดไหน เท่ารุ่นพี่มันอย่าง GTS หรือ Ultra ป่าว แล้วมีรุ่นไหนป่าวครับที่ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มเหมือน 8600 GT ของ GALAXY ขอบคุณครับ

ที่เค้าเทสโชว์ มันกินไฟสูสีกับ gts แต่ไม่เท่า ultra หรอก (ดูช่องเสียบไฟเพิ่มก็รู้ ultra มัน2หัว) ถ้าแบบไม่ต่อไฟเพิ่มก็มีแต่ 8600gt ลงไปนั่นแหละ สูงกว่านี้ต้องต่อเพิ่มหมด

Comment

Originally posted by gerrard View Post
      อยากทราบถึงการบริโ๓คไฟของ 8800GT ครับว่า มันกินขนาดไหน เท่ารุ่นพี่มันอย่าง GTS หรือ Ultra ป่าว แล้วมีรุ่นไหนป่าวครับที่ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มเหมือน 8600 GT ของ GALAXY ขอบคุณครับ
      เห็นรีวิวกินไฟน้อยกว่า GF8800GTS 320M หน่อยหนึ่ง นะ (พอๆกันนั้น ละ)

Comment

8800gt กินไฟน้อยกว่า 8800gts นิดนึงครับ เพราะใช้ Tech. 65nm (8800gts Tech. 90nm)

Comment

source: http://www.tweaktown.com/reviews/121...ion/index.html

Comment

Working...
          X