overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: [Crysis] หินงอกเองได้ รู้สึกขัดใจ หรือเราคิดไปเองคนเดียว

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

Default [Crysis] หินงอกเองได้ รู้สึกขัดใจ หรือเราคิดไปเองคนเดียว

แบบว่า รู้สึกเวลาเดิน ๆ ไป เจอหินก้อนใหญ่ชัดเจน 1 ก้อน
    จากระยะสายตา เห็นได้ชัดเจน แต่พอเดินไป 1 ก้าว
    เห็นก้อนหินก้อนเล็ก(ไม่มาก)อยู่หน้าก้อนหินก้อนใหญ่
    ยิ่งเดินไป หินยิ่งงอกเอง ยุ่บหยั่บไปหมด
    รู้สึกอึดอัด หรือว่าต้องปรับ Very High ถึงจะเห็นระบบฟิสิกส์แบบ
    เป็นที่ดีกว่านี้ ปกติปรับ All high

จากภาพ หินก้อนใหญ่ชัดเจน เปลี่ยน !!!

เดินไม่ถึงครึ่งก้าว หินโผล่มาจากไหน

นี่แค่ตัวอย่าง ถ้าเล่นทั้งเกมส์จะเห็นทั้งเกมส์เลย เง้อ ..... หงุดหงิด

OverclockZone Member amppeter's Avatar

ปรับแบบนี้ไม่กระตุก บรมเลยเหรอคับ

OverclockZone Member

ไม่very high ไม่มีหมอกมั้งครับ

ปกติหลายๆเกมมันเอาหมอกมาบดบังและทำให้การมองเห็นวัตถุเป็นระยะๆดีขึ้นอยู่แล้ว

ไม่รู้นะ ผมไม่เคยเล่นอ่า

OverclockZone Member [MoLa] - ๏ Jazz ๏ -'s Avatar
    - ๏ MoLD & DeSiGn ๏ - KmiT'NB

แอบอิจฉาคนเครื่องแรง

OverclockZone Member social's Avatar

เจอหินย้อยบ้างหรือยัง

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

มันเป็นแค่ PRE-RELEASE DEMO จะไปวังอะไรกะมันมากครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ช่างสังเกตจริ๊งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ............

OverclockZone Member nalin's Avatar

ผมก็เป็นเหมือนกันนะ ตลอดทั้งเกมเลย

ต้องปรับแต่งเครื่องให้แรงกว่านี้ครับ....

เพราะเห็นว่ามันจะโหลด object รอบๆตัวตามความสามารถของเครื่องที่รับไหวนะครับ เพราะงั้นถ้าเครื่องแรงไม่พอมันก็จะโหลดรอบๆตัวไกลเท่าที่จะโหลดได้

ลองปรับเป็น กลาง หรือ ต่ำดูครับ แล้วจะเห็น object ต่างๆได้ไกลขึ้น

ปล.อ่านมาจากเว็บต่างประเทศครับ

OverclockZone Member o_extreme's Avatar
    ... อ้อมใหญ่ ...

Quote Originally Posted by seonne View Post
    ต้องปรับแต่งเครื่องให้แรงกว่านี้ครับ....

เพราะเห็นว่ามันจะโหลด object รอบๆตัวตามความสามารถของเครื่องที่รับไหวนะครับ เพราะงั้นถ้าเครื่องแรงไม่พอมันก็จะโหลดรอบๆตัวไกลเท่าที่จะโหลดได้

ลองปรับเป็น กลาง หรือ ต่ำดูครับ แล้วจะเห็น object ต่างๆได้ไกลขึ้น

ปล.อ่านมาจากเว็บต่างประเทศครับ
    ตามเนี้ยแหละครับ หลายๆเกมก็เป็นแบบนี้นะ

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

เครื่องท่านแรงจริงๆ

อิจฉา

OverclockZone Member YuE's Avatar

มันก็ปกตินะอย่าง farcry เองก็เป็นเหมือนกันทั้ง ต้นไม้ หญ้า ก้อนหิน ภูเขา มันก็งอนขึ้นมาเหมือนกัน

OverclockZone Member clwsl's Avatar

ผมก็เปงครับ ไม่รู้ว่าจะแก้ยังไง

แต่ก็ลองได้แค่medium ก็เริ่มกาตุกหน่อยๆแล้ว เลยยังมะได้ลองhigh

OverclockZone Member nemo_ee14's Avatar
    ณ.บางบัวทอง & ตึกช้าง

ตาดีจิงๆๆๆ

OverclockZone Member Provider's Avatar

8600GT เล่นได้ด้วย โอ้ว อย่างงี้สงสัยวันนี้โดดเรียนเล่นเกมดีกว่า 555+

ปรับ OBJECTS QUALIY ใหเป็น High

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

Quote Originally Posted by kapook View Post
    ปรับ OBJECTS QUALIY ใหเป็น High
    ตามนั้นครับ เผอิญปรับในเกมส์

object quality เป็นตัวเดียวที่ปรับไม่ได้

ถ้าปรับแล้วจะเห็นวัตถุเป็น แบบ super samplings

ก็ดีขึ้นมาหน่อย แต่กระตุกจริง ๆ ปรับ all high ได้เฟรมเรต 15-23

งี้ต้องรอถอย 88GT ก่อนแร๊ะ

object quality เป็นตัวที่ผมปรับเป็น very high ไว้ตลอดเลยครับ เพราะเป็นตัวที่ปรับแล้วเห็นผลชัดมากแต่ส่งผลด้านลบ นิดเดียว เช่นเดียวกับ texture ตัวไหนที่ปรับแล้วไม่ค่อยเห็นผลจับมัน low ไปเลยครับ แล้วจะได้ภาพที่สวยมากแต่ไม่มีอาการกระตุก

ลองปรับ all low ซิครับ อิอิ

8600GT ก่อเรื่องอีกแล้ว ตอนนี้ก็จะเหยียบเท้า 8800GTS เล่น ALL HIGH แล้วหรอ

แล้วได้ FPS เท่าไรครับ

จะได้ไปซื้อ P5K มาใช้ ตังลังเลอยู่ว่า จะเอา PCI-Ex16[P5KC] หรือ Vista ดี-*-

Quote Originally Posted by jajaboss View Post
    8600GT ก่อเรื่องอีกแล้ว ตอนนี้ก็จะเหยียบเท้า 8800GTS เล่น ALL HIGH แล้วหรอ

แล้วได้ FPS เท่าไรครับ

จะได้ไปซื้อ P5K มาใช้ ตังลังเลอยู่ว่า จะเอา PCI-Ex16[P5KC] หรือ Vista ดี-*-
    all high ได้ เฟรมเรต

ฉากต่อสู้ ยิง ๆ ได้ 12-16 ครับ

ฉากเดินเล่น สวย ๆ ได้ 16-25 ครับ

แต่ถ้าเช้าแล้ว ขึ้นไปมองท้องฟ้า ได้เฟรตเรต 12-16 เหมือนเดิมครับ

เดี๋ยวถ้าจะเล่นจริง ๆ ต้องลองปรับทีละอัน ทีละอัน ให้มันโอเค

แต่ !!! ผมไม่เล่นครับ ถ้าไม่ all high ผมเสียอารมณ์ครับ

อีก 2 ปีมาเล่นก็ไม่สายครับ เอิ๊ก ๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks