Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Crysis] หินงอกเองได้ รู้สึกขัดใจ หรือเราคิดไปเองคนเดียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Crysis] หินงอกเองได้ รู้สึกขัดใจ หรือเราคิดไปเองคนเดียว

แบบว่า รู้สึกเวลาเดิน ๆ ไป เจอหินก้อนใหญ่ชัดเจน 1 ก้อน
    จากระยะสายตา เห็นได้ชัดเจน แต่พอเดินไป 1 ก้าว
    เห็นก้อนหินก้อนเล็ก(ไม่มาก)อยู่หน้าก้อนหินก้อนใหญ่
    ยิ่งเดินไป หินยิ่งงอกเอง ยุ่บหยั่บไปหมด
    รู้สึกอึดอัด หรือว่าต้องปรับ Very High ถึงจะเห็นระบบฟิสิกส์แบบ
    เป็นที่ดีกว่านี้ ปกติปรับ All high

จากภาพ หินก้อนใหญ่ชัดเจน เปลี่ยน !!!

เดินไม่ถึงครึ่งก้าว หินโผล่มาจากไหน

นี่แค่ตัวอย่าง ถ้าเล่นทั้งเกมส์จะเห็นทั้งเกมส์เลย เง้อ ..... หงุดหงิด

ปรับแบบนี้ไม่กระตุก บรมเลยเหรอคับ

Comment

ไม่very high ไม่มีหมอกมั้งครับ

ปกติหลายๆเกมมันเอาหมอกมาบดบังและทำให้การมองเห็นวัตถุเป็นระยะๆดีขึ้นอยู่แล้ว

ไม่รู้นะ ผมไม่เคยเล่นอ่า

Comment

แอบอิจฉาคนเครื่องแรง

Comment

เจอหินย้อยบ้างหรือยัง

Comment

มันเป็นแค่ PRE-RELEASE DEMO จะไปวังอะไรกะมันมากครับ

Comment

ช่างสังเกตจริ๊งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ............

Comment

ผมก็เป็นเหมือนกันนะ ตลอดทั้งเกมเลย

Comment

ต้องปรับแต่งเครื่องให้แรงกว่านี้ครับ....

เพราะเห็นว่ามันจะโหลด object รอบๆตัวตามความสามารถของเครื่องที่รับไหวนะครับ เพราะงั้นถ้าเครื่องแรงไม่พอมันก็จะโหลดรอบๆตัวไกลเท่าที่จะโหลดได้

ลองปรับเป็น กลาง หรือ ต่ำดูครับ แล้วจะเห็น object ต่างๆได้ไกลขึ้น

ปล.อ่านมาจากเว็บต่างประเทศครับ

Comment

Originally posted by seonne View Post
                    ต้องปรับแต่งเครื่องให้แรงกว่านี้ครับ....

เพราะเห็นว่ามันจะโหลด object รอบๆตัวตามความสามารถของเครื่องที่รับไหวนะครับ เพราะงั้นถ้าเครื่องแรงไม่พอมันก็จะโหลดรอบๆตัวไกลเท่าที่จะโหลดได้

ลองปรับเป็น กลาง หรือ ต่ำดูครับ แล้วจะเห็น object ต่างๆได้ไกลขึ้น

ปล.อ่านมาจากเว็บต่างประเทศครับ
                    ตามเนี้ยแหละครับ หลายๆเกมก็เป็นแบบนี้นะ

Comment

เครื่องท่านแรงจริงๆ

อิจฉา

Comment

มันก็ปกตินะอย่าง farcry เองก็เป็นเหมือนกันทั้ง ต้นไม้ หญ้า ก้อนหิน ภูเขา มันก็งอนขึ้นมาเหมือนกัน

Comment

ผมก็เปงครับ ไม่รู้ว่าจะแก้ยังไง

แต่ก็ลองได้แค่medium ก็เริ่มกาตุกหน่อยๆแล้ว เลยยังมะได้ลองhigh

Comment

ตาดีจิงๆๆๆ

Comment

8600GT เล่นได้ด้วย โอ้ว อย่างงี้สงสัยวันนี้โดดเรียนเล่นเกมดีกว่า 555+

Comment

Working...
                              X