Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้ 2 เรื่องครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้ 2 เรื่องครับ

1. ขอความรู้เกี่ยวกับการต่อ ฮาร์ดดิส แบบ RAID และทำให้คอมมีประสิทธิภาพหรือเปล่า????
    2. ซื้อสาย UV IDE ของ TT มา สีเขียว ใส่เข้าไปแล้วไม่เห็นจะมีแสงแบบข้างกล่องเลยครับ (มือใหม่แต่งคอมอะครับ) ต้องทำอย่างไรให้มันสะท้อนแสงได้ครับ (สงสัย??โดนแล้วเรา!!!) ท่านใดเซียนแต่งคอมช่วยแนะนำให้ด้วยครับ_

ต้องใส่หลอด uv ด้วยอ่ะครับ
    ซื้อเพิ่มเอานะ

Comment

1. ขอความรู้เกี่ยวกับการต่อ ฮาร์ดดิส แบบ RAID และทำให้คอมมีประสิทธิภาพหรือเปล่า????
      -----------------------------------------
      ฮาร์ดดิสก์จะบริหารข้อมูลได้ดีขึ้น แน่นอนการโอนถ่ายข้อมูลจะทำได้ไวขึ้นครับ

Comment

Originally posted by TAXIDO View Post
        ต้องใส่หลอด uv ด้วยอ่ะครับ
        ซื้อเพิ่มเอานะ
        อ้าว...เป็นฟามจริงรึครับ ว้านึกว่าจะเรืองแสงเองแล้วหลอด UV มันหาซื้อที่ใหนครับ
        แล้วต่ออย่างไร????

Comment

Originally posted by guru View Post
          -----------------------------------------
          ฮาร์ดดิสก์จะบริหารข้อมูลได้ดีขึ้น แน่นอนการโอนถ่ายข้อมูลจะทำได้ไวขึ้นครับ
          ขอบคุณครับ ...แต่เดี่วก่อน ต่อ RAID ต้องใช้ HD ยี่ห้อเดียวกัน ความจุเท่ากัน แบบ SATA เหมือนกัน หรือเปล่าครับ แบบDUAL ของแรม ????????

Comment

Originally posted by jack_sparow View Post
            ขอบคุณครับ ...แต่เดี่วก่อน ต่อ RAID ต้องใช้ HD ยี่ห้อเดียวกัน ความจุเท่ากัน แบบ SATA เหมือนกัน หรือเปล่าครับ แบบDUAL ของแรม ????????
            ---------------------
            เลือกให้เหมือนกันที่สุดครับ

Comment

ลองหา Black Light มาต่อสิครับ สีสันแสบตาเลยเชียว

Comment

==> มีประสิทธิภาพมากขึ้นครับ จะไวขึ้นและเสี่ยงมากขึ้นเมื่อต่อraid 0 แต่จะปลอดภัยมากยิ่งขึ้นแต่เปลืองจำนวนHDDมากกว่าเมื่อต่อ raid 1
                2. ซื้อสาย UV IDE ของ TT มา สีเขียว ใส่เข้าไปแล้วไม่เห็นจะมีแสงแบบข้างกล่องเลยครับ (มือใหม่แต่งคอมอะครับ) ต้องทำอย่างไรให้มันสะท้อนแสงได้ครับ (สงสัย??โดนแล้วเรา!!!)
                ==> หาหลอดUVมาใส่ครับ

Comment

ขอขอบคุณทุกๆท่านครับที่ให้ความรู้แก่ผม

Comment

Working...
                  X