overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: มีอะไรที่ช่วยให้โหลดบิทโดยไม่ต้องเปิดคอมทิ้งไว้มั่งมั้ยคับ

OverclockZone Member prodigy's Avatar

Default มีอะไรที่ช่วยให้โหลดบิทโดยไม่ต้องเปิดคอมทิ้งไว้มั่งมั้ยคับ

มีอะไรที่ช่วยให้โหลดบิทโดยไม่ต้อง เปิดคอมทิ้งไว้ มั่งมั้ยคับ

เคยมีคนบอกว่ามี แต่ผมไม่รู้ว่ามันเป็นตัวอะไร แล้วทำงานยังไง

ท่านที่เคยใช้หรือ ทราบ ช่วยบอกผมทีนะคับ ราคาประมาณเท่าไหล่ ใช้ไง อันไหนดี ประมาณเนี้ยคับ

ขอบคุณคับ

OverclockZone Member yeeha35's Avatar

bitbox คับ
    ไม่ก็โทรใช้เพื่อนโหลด

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

bitbox <--- เลือกเปิดคอมฯ ปายเปิดตัวนี้แทน ฮา~ (เอาน่ามานกินไฟน้อยกว่า)
    "ไม่ก็โทรใช้เพื่อนโหลด" <--- คิดได้ไง *0*
    colo <--- เช่าเค้าเอางับแล้วใช้ server load ไวดีด้วย 555

OverclockZone Member kickkok's Avatar

colo อีกเสียง ค่า ratio กระฉูดกว่า bitbox

ไม่งั้นก็ให้เพื่อนโหลดเพราะไม่เสีย ratio

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ASUS WL-500g Premium

OverclockZone Member qbert's Avatar

ราคาค่อนข้างแพงนะคับประมาณ ใช้โคฯดีกว่า ratioกระจาย

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

ลองอ่านดูครับ

http://www.adslthailand.com/forum/viewtopic.php?t=61621
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member prodigy's Avatar

เรื่อง colo ผมสงสัยอย่างนึงอะคับ เราโหลดโดยใช้ colo แต่เวลาเราจะเอาที่โหลด มาที่เครื่องเรา เราทำไงคับ ไปเอาที่ เซิฟ เหลอคับ

แล้วเจ้าตัว ASUS WL-500g Premium มีใครเคยลองใช้มั่งมั้ยคับ มันเป็นไงมั่ง ดีจิงป่าวคับ
    Last edited by prodigy; 1 Nov 2007 at 11:10:26.

OverclockZone Member kickkok's Avatar

สั่งให้ไรท์แผ่นมาส่งก็ได้ครับ ไม่ต้องเสียเวลาโหลด

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ต้องมี box hdd lan ด้วยคับ^^(แพง)

OverclockZone Member s4410020's Avatar

Quote Originally Posted by prodigy View Post
    เรื่อง colo ผมสงสัยอย่างนึงอะคับ เราโหลดโดยใช้ colo แต่เวลาเราจะเอาที่โหลด มาที่เครื่องเรา เราทำไงคับ ไปเอาที่ เซิฟ เหลอคับ

แล้วเจ้าตัว ASUS WL-500g Premium มีใครเคยลองใช้มั่งมั้ยคับ มันเป็นไงมั่ง ดีจิงป่าวคับ
    ไปเอาที่ colo ก็ได้ครับ หรือโหลดมาที่เครื่องเราอีกที

OverclockZone Member TerrorORC's Avatar

COLO ดีกว่ามั้งครับ
    Ratio ได้กระฉูดเลย โหลดก็เร็ว อัพกระจาย
    ไม่เปลืองไฟที่บ้านด้วย
    เรื่องราคาผมว่าเด๋วนี้แข่งกันหลายเจ้า ก็ถูกพอที่จะมีปัญญาจ่าย

OverclockZone Member

Colo ครับ ผมก็ใช้ อยู่ เห็นถูกสุด ก็มี เดือนละ 200 บาท หน่ะครับ แค่นี้ก็กระฉูดแล้ว

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

อยากได้เหมือนกัน
    เเต่คิดดูเเล้วไม่คุ้มเช่า colo ดีกว่า
    เพราะ adsl ค่าอัพโหลดอย่างมากเเค่ 1 Mbps

OverclockZone Member singha's Avatar

สนใจโคกดที่ลายเซ็นผมได้เลยครับด้านล่าง ราคาเบาๆ 200 บ/ด

แต่ให้ผมเลือกระหว่างโคโลกับBitbox ผมเลือกอย่างหลังนะเพราะโหลดมาไฟลืมันก็อยู่ที่บ้านพร้อมดูพร้อมใช้ได้เลยแต่อัพจะช้าไปหน่อย

OverclockZone Member pheonix59's Avatar
    Casa Condo Asoke-Dindaeng

ใช้โคโลดีกว่าครับ..ไม่เปลืองไฟ แต่อาจจะต้องหา HDD ไปจั๊มข้อมูลนิดหน่อย (กรณีที่ขี้เกียจโหลดกลับแบบ FTP)

OverclockZone Member

Exclamation

Quote Originally Posted by singha View Post
    สนใจโคกดที่ลายเซ็นผมได้เลยครับด้านล่าง ราคาเบาๆ 200 บ/ด

แต่ให้ผมเลือกระหว่างโคโลกับBitbox ผมเลือกอย่างหลังนะเพราะโหลดมาไฟลืมันก็อยู่ที่บ้านพร้อมดูพร้อมใช้ได้เลยแต่อัพจะช้าไปหน่อย

เชียร์นิว เหมือนกันหลอครับ

มะคืน 4-3 ครับ มันส์ สุดๆๆ

OverclockZone Member narimura's Avatar
    ม.รังสิต,ลพบุรี

ผมว่าซื้อ ชุด atom ถูกๆ มาเปิดโหลดทิ้งไว้ก้อ ซะใจดีครับ
    ได้คอมอีกเครื่อง ฮาๆ

หรือไม่ก้อ จ้างผมก้อได้ครับ เพราะผมโหลดไม่เสียเรโชซักนิด แถมอัพไฟล์คืน ได้เรโชอีกตะหาก (เรื่องจิงนะ)

OverclockZone Member pigkapu1's Avatar

Quote Originally Posted by singha View Post

Quote Originally Posted by m.16 View Post
    เชียร์นิว เหมือนกันหลอครับ

มะคืน 4-3 ครับ มันส์ สุดๆๆ
    ขอแจมด้วยคน

OverclockZone Member TaO_OaT's Avatar

ผมเลือกโหลดกลับมาที่บ้านเลยครับ แล้วสมัครแบบ vip เอา เสีย 500 บาท ใช้ได้เป็นปี คุ้มกว่าเช่า colo อีก แต่ก็ปล่อยกลับนะ ไม่ใช้โหลดแล้วทิ้งเลย ยกเว้น hdd เต็ม

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks