overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 95

Thread: โดนจนได้ :: ประกัน HWH

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

Default โดนจนได้ :: ประกัน HWH

เมื่อวานตอนเช้าจะเปิดเครื่องมาทำโครงงานเสียหน่อย(จะเปิดเทอมแล้ว โครงงานยังไม่ถึงไหน)
    ปรากฏว่าเปิดไม่ได้ ไอ้ผมก็งง ก็คิดว่าน่าจะเป็นที่ psu
    เพราะเมื่อคืนยังดูหนังมันๆอยู่เลย วันนี้เลยเอาไปเคลมซะ
    พอดีผมเป็นคนต่างจังหวัด(อยู่นนครปฐมคับ) เลยไม่ได้เอาเข้าศูนย์ใหญ่ ผมก็เลยไปเคลมที่ศูนย์ เดอะมอลล์ บางแค
    พอผมเดินเข้าไปในร้าน สายตาพนักงานหลายคู่ก็มองมาที่ผมสักพัก แล้วพวกพี่แกก็ทำ
    งานกันต่อไป โดยไม่สนใจว่าผมยืนอยู่ในร้าน
    ผม :: พอดีเครื่องเปิดไม่ติด เลยเอาเครื่องมาให้พี่ดูหน่อย คิดว่าคงเป็นที่ psu
    พนักงาน :: คุณรู้ได้ไงว่าเป็นที่ psu คุณไปเรียนมาจากไหนหรอ
    ผม :: ก็ผมลองถามพี่ที่เค้าพอรู้เรื่องคอม เค้าบอกว่าน่าจะเป็น psu
    แล้วพนักงานก็กวักมือเรียกผมให้ยกเครื่องไปหลังร้าน (เออ ดีโว้ย ตูเป็นลูกค้า ตูต้องยกเครื่อง ต้องทำตามที่มันสั่ง แถมแม่งยังมาหาว่ากูโง่อีก ดีจริงๆ)
    ผมก็ไม่รู้จะทำไงก็เลยยกตามเข้าไป พอตามเข้าไป
    พนักงาน :: คุณช่วยออกไปรอข้างนอกด้วยคับ มันเกะกะ ไม่มีที่คับ
    ถึงตรงนี้ผมเริ่มขึ้นแล้วคับ แต่ก็พยายามเก็บอารมณ์อยู่
    ผ่้านไปประมาณครึ่งชั่วโมง ผมก็ไม่รู้ว่าเค้าทำไรเพราะเค้าอยู่หลังร้าน
    แล้วเค้าก็ออกมาพร้อมกับบอกผมว่า psu ผมเสีย
    ผมถามเค้าว่ามันต้องรอนานเท่าไร 3 วันได้ไหม
    พอพนักงานบอกผมมาคือผมแทบอึ้ง เพราะผมเคยไปเคลม hdd กับ dcom ผมรอแค่วันเดียวก็ได้เลย อันนีพนักงานบอกผมว่าต้องรอ 2 อาทิตย์ (เออ ดีไม่ต้องทำโครงงานกันพอดี) ผมถามพนักงานว่าเร็วกว่านี้ไม่ได้หรอ พี่แกทำหน้าปวดขี้พร้อมกับบอกผมว่า
    ถ้าคุณอยากได้เร็วกว่านี้ คุณก็ซื้อใหม่สิ พร้อมกับชี้ไปตรงบริเวณชั้นที่วาง psu

ตอนนี้ผมก็ไม่คิดไรแล้วอะคับ ขอให้ใช้เวลาเคลม 2 อาทิตย์จริงๆ
    งานการผมก็ไม่ต้องทำ มานั่งรอ psu ตัวเดียว เห้อ หากมีผู้บริหารหรือใครก็ตามที่มีอำนาจในบริษัท hwh แล้วมาอ่านเจอข้อความของผม ผมอยากจะบอกท่านว่า พนักงานของท่านบริการลูกค้าได้อย่างยอดแย่ ห่วย พนักงานไม่สนใจลูกค้า เวลาคุยด้วยก็ทำหน้าเซ็งเป็ด ขอให้ท่านขายของให้ได้ดีๆนะคับ แล้วเวลาเคลมถ้ามันต้องรอเป็นชาติแบบนี้ ใครอยากจะใช้บริการท่านคับ ไม่ต้องทำอะไรกันพอดี เห้อ
    ผมไม่น่าคิดผิดซื้แเคร่องกับท่านเลย เวลาผมซื้อนี่พูดกันดีๆเนอะ เวลาผมเอาของไปเคลม ทำไมมันต่างกันฟ้ากับเหวแบบนี้คับ มันเสียความรู้สึกนะคับท่าน

OverclockZone Member

น่าเห็นใจครับ ช่าง hwh เชียงใหม่ก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน ที่ตึก i.. ทำหน้าเหมือนประมาณว่า "กรูรู้ทุกอย่างในโลกนี้ มรึงมันง่าวววววววววววววววววววววววววว"
    ไม่เคยได้ กินตัง กรูหรอก ไปซื้อที่ p.. แทน 555+

ของมีเยอะครับ (ในใบราคา) แต่จะเอาจริงๆ "มันคืออะไรเหรอ?" พนักงาน บริการ OK แต่ช่างนี้ผมไม่ออกความเห็นอ่ะ

OverclockZone Member ผู้จัดการหญ่ายย..'s Avatar

1.ฟ้อง สคบ.
    2.ฟ้องบริษัทแม่..ง

OverclockZone Member sak_zeal's Avatar
    อยุธยา แถวตลาด หัวรอ

ให้ของลับแม่งเลย แสดดดดดดดดดดด

OverclockZone Member Dio's Avatar
    กรุงเทพตอนล่าง มั้ง

ไม่เคยคิดจะซื้อของร้านมันเลยครับ เพราะพอจะรู้ชื่อเสีย(ง) มันอยู่แล้ว

ราคาส่วนมากก็แพงกว่าชาวบ้านเขา ก็อย่างว่าสาขามันเยอะ ชั้นเดียวกันมีตั้ง 4 - 5 ร้าน (ไม่เข้าใจจะเปิดดักอะไร สงสัยดักกวาง)

ถ้าของชิ้นไหนถูก จะรู้ได้ทันทีว่า ไม่มีของ ถ้าของเข้าเมื่อไหร ราคาแพงขึ้นเมื่อนั้น

OverclockZone Member chinay's Avatar

นี่หรือที่เค้าเรียกกันว่า "ลูกค้า คือ พระเจ้า"

พนักงานพูดจา ...ไม่แดก

บริการลูกค้าแบบ"กูเป็นพระเจ้า" ระวังลูกค้าจะหนีหมด

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

เบื่ื่อพี่เขามาก
    ทำหน้าจาปวดขี้ใส่
    - -*

OverclockZone Member hsteam's Avatar

เป็นเกือบหมดทั้งตระกูลแหละ hwh ผมไม่เคยคิดจะข้องแวะเลย ร้องเรียนไปก็เท่านั้น เคยเขียนเมลไปเล่าแล้วเล่าอีก ก็เท่านั้น

แต่เจ็บใจแทน
    ผม :: พอดีเครื่องเปิดไม่ติด เลยเอาเครื่องมาให้พี่ดูหน่อย คิดว่าคงเป็นที่ psu
    พนักงาน :: คุณรู้ได้ไงว่าเป็นที่ psu คุณไปเรียนมาจากไหนหรอ
    ฟังแล้วมันขึ้น

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

Quote Originally Posted by นายบุ๊ง
    พนักงาน :: คุณช่วยออกไปรอข้างนอกด้วยคับ มันเกะกะ ไม่มีที่คับ
    ถึงตรงนี้ผมเริ่มขึ้นแล้วคับ แต่ก็พยายามเก็บอารมณ์อยู่
    เจออย่างนี้ของขึ้นแฮะ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ผมบอกท่านแล้ว
    ผมด่าไปหลายกระทู้แล้ว
    ไม่โดนกะตัวไม่รู้
    อีกอย่าง
    HWHหาช่างมาจากไหนไม่รู้
    ถ้าเอามาสนตะพายล่ะก็ผมเดินจูงไปกินหญ้าได้เลย
    โง่จริงๆร้านนี้
    ไม่มีการอบรมพนักงานก่อนทำงานมั่งหรอ
    หรือไครลงวินโดว์เป็นก็เป็นช่างร้านนี้ได้
    แต่ก็มีเก่งหลายเรื่องครับช่างกะพนักงานร้านนี้
    เรื่องที่มันเก่งมี
    1 ปากดี
    2 ปากเก่ง
    3 ทำหน้าเหมือนส้นเท้า(อันนี้มันเก่งมากๆ)
    4 วางเฉย(ไม่สนไจลูกค้า)
    ยังมีอีกหลายเรื่องที่มันเก่งขี้เกียจเล่า
    แต่ต้องไปลองโดนครับ
    แล้วจะรู้ว่า
    คนโง่อวดเก่งเป็นยังไง มันน่าหมั่นใส้แค่ไหน

จขกท ครับ
    ที่มันถามว่าเรียนมาจากไหน
    ตอบมันไปว่า
    เรียนมาจาก OCZ
    แล้วก็ถามมันตอบบ้างว่า นี่คุณเรียนมาแล้วหรอความรู้แค่นี้จะมาเป็นช่าง เป็นคนขายของIT

พิมยาวหน่อย เดือดแทนจริงๆ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ผมเคยไปซื้อเคสร้านมัน เพราะหาร้านอื่นไม่ได้จริงๆ เลยถือโอกาด ไห้มันยกลง ยกขึ้น เปลี่ยนเคสไป6-7รอบอ่ะ ถึงจะซื้อมัน เอาสะไจ เคสมันวางอยู่บนชั้นสูงๆเหนือหัว มันคงเมื่อยน่าดู 55555555+

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

สาขานี้ ผมพอรู้จักคนในร้านเขาครับ
    ผมก็ว่าบริการดีนะครับ

(ตอนประกอบคอม จ่ายให้ไป 40000กว่าไม่รวมจอ หาเก้าอี้มาให้นั่งไรเยอะแยะ)
    แถมเลือกเคสอะไรเยอะแยะ พาไปซื้อพัดลมร้านอื่นอีกตางหาก -*-
    ล่าสุดผมลืมสติกเกอร์ Q6600 ไปทวงเขา เขาก็ไปรื้อของ ในห้องที่หลังร้าน
    แล้วก็หยิบมาให้ผม

แต่ตอนซ่อมยังไม่รุนะครับ
    อาจจะแล้วแต่คนหน่ะครับ
    ซื้อของที่นี่ แค่นี้ แต่แต่งอะไรจริง ผมไปพันทิปหมดแหละครับ

แต่ผมซื้อเคส Vento A6 มาจากร้านนี้ด้วยครับ เขาบอกไม่มี PowerSupply
    แต่มาสืบข้อมูลในเว็ป มี Watt แท้ 350 อยู่
    เขาคงเห็นผมถอย 550w มั้งเลย จิ๊กเลย -*-
    Last edited by KiDMaioRKz; 31 Oct 2007 at 17:59:44.
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member โชติก's Avatar

ร้านนี้มีสาขาเยอะและส่วนมากบริการแย่ ไม่รู้เขาเอาทุนที่ไหนไปขยายสาขา

OverclockZone Member rhythm158's Avatar
    OVERCLOCK SOCITY

Quote Originally Posted by nitroboy View Post
    ผมเคยไปซื้อเคสร้านมัน เพราะหาร้านอื่นไม่ได้จริงๆ เลยถือโอกาด ไห้มันยกลง ยกขึ้น เปลี่ยนเคสไป6-7รอบอ่ะ ถึงจะซื้อมัน เอาสะไจ เคสมันวางอยู่บนชั้นสูงๆเหนือหัว มันคงเมื่อยน่าดู 55555555+
    5555555555555555555555555555555 สะใจ วันหลังผมเอามั่ง

นิสัยแบบนี้แมร่งอย่าเป็นเลย ช่าง

OverclockZone Member qbert's Avatar

สาขามันเยอะจริงร้านนี้ ผมชอบหยิบใบราคาร้านมันมาดู ชอบเอาเข้าไปอ่านเวลานั่ง...ในห้องน้ำ แต่พนักงานพันทิปที่เชียงใหม่ไม่ค่อยมีปัญหานะ

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

วันนั้นผมก็ทำครับ
    ตอนแรก ถอย Gview มา เค้าประกอบให้เสร็จ ไปลงวินโดว์
    เออดี แต่พัดลมข้างเคสเปิดไมได้ สายไฟเยอะไป

เขาเลยเชียร์ให้เปลี่ยนเคส (ประกอบเสร็จแล้วพึ่งบอก)

เออเลยได้เสียเงินเพิ่มไป 700 ครับ -.-
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

อุปกรณ์ไม่รู้เสียตอนไหน จะไปสั่งสอนมันหน่อย

OverclockZone Member kiros's Avatar
    -:- งามวงศ์วาน -:-

ก็ Feed Back โดยการไม่อุดหนุนมันทุกสาขา ซะเลยสิครับ เหอๆ พนักงานไม่มีมารยาทอย่างนี้ ผมรู้สึกว่าจะเป้นทุกสาขา นะครับ สงสัยไม่มีการอบรมณ์ พนักงานมั้งครับเนี่ย

ผมได้ยืนมาเยอะแล้วกับ HWH เนี่ย อีกหน่อยคงไม่มีใครเข้าร้านมันแล้วล่ะครับ ไม่ต้องอีกหน่อยหรอก ปัจจุบันนี้ ถ้าเทียบจริงๆ ผมไม่เห็นคนจะเข้าร้านนี้ ซักคน ผมเคยนั่งรอเพื่อนอยู่หน้าร้าน HWH ไม่เห็นมีคนเข้า มีแต่คนมองๆ แล้วก็เดินผ่าน เหอๆ

อนาคต ก็คงอยู่ไม่ได้เองล่ะครับ ถ้า พนักงาน สันด_น แย่ๆ แบบนี้

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

เนี่ยแหละครับ สะแต่ว่ารับคนเข้าทำงาน หาคุณภาพไม่ได้เลย

เป็นผม คงอัดไปดอกนึงล่ะครับ

พวกคุณต้อนรับลูกค้าแบบนี้หรือ รึไม่ก็ พวกคุณพูดกับลูกค้าแบบนี้หรือ

เล่นมันถึงผู้บริหารเลยครับ เล่นมันโลดครับพี่น้อง

ปล.พนักงานดูถูกลูกค้า เป็นผมไล่ออกแมร่งเลยแหละ เสียชื่อร้านหมด

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ระเบิดทิ้งแม่งเลย

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks