Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเปลี่ยนบล๊อคน้ำ ตัวใหม่ใช้ตัวไหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเปลี่ยนบล๊อคน้ำ ตัวใหม่ใช้ตัวไหนดีคับ

ถ้าเปลี่ยนบล๊อคน้ำ ตัวใหม่ใช้ตัวไหนดีคับ ตอนนี้ผมใช้ชุดน้ำของ tt 745 อยู่ บล๊อคของ745ที่ไห้มาผมรู้สึกว่ามันจะร้อนไป เวลารัน full load ตอนนี้ผมคล๊อก อยู่ที่400*8 idle 31c full load 44c
    ถ้าผมคล๊อกเป็น 400*9 ความร้อนมันขึ้นกระจายเลย idle 25cfull load เกือบๆ 60c อันนี้ผมลองตอนเปิดแอร์

ช่วยแนะนำบล๊อคน้ำ ให้ผมหน่อยสิคับ ราคาไม่สูงมากอะคับ

E2160 คับ

ไปดูบล้อก AlphaCool ที่ TK อะครับ ไม่ก็ถ้าเอาถูกหน่อยก็ Zalman WB4 Gold ครับ

Comment

กะงบประมาณไว้ เท่าไหร่? <<<แนะมาด้วยก็ดีนะคับ

Comment

งบไม่เกิน1500 นะคับ

Comment

Originally posted by lahunza View Post
          งบไม่เกิน1500 นะคับ
          เพิ่มนิ๊ดส์นึงเปง ZALMAN ZM-WB5 ก็ดีคับผม (เกินงบไม่มากจิงๆคับ)

Comment

เพิ่มงบอีกหน่อยได้ Swiftech GT เลยนะเนี่ยะ .... แต่ไม่ดี เดี๋ยวบานปลาย หุหุ

Comment

เก็บข้อมูลจ้าา

Comment

Originally posted by dears View Post
                เพิ่มงบอีกหน่อยได้ Swiftech GT เลยนะเนี่ยะ .... แต่ไม่ดี เดี๋ยวบานปลาย หุหุ
                Swiftech GT อีกเสียงครับ

Comment

ไหนๆไปแล้วถ่ายรูปบล็อกมาให้ดูน่อยนะครับเอาแบบเยอะอะครับ แต่หัวต่อน้ำแบบZALMAN ZM-WB5 ที่ร้านอุปกรณ์ก่อสร้างยังมีเลยแต่เป็นสีทองเหลือง

Comment

ลองไปดูบล็อก ARASHI_TECH รุ่น GIB-Z08G ที่ arashi_989 ได้นะ ขาย ปี 2008 นะครับ เก็บตังรอ

Comment

Swiftech GT

Comment

Working...
                      X