overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: วันนี้ไปกด MSI 8800GT OverClock Edition มาแล้วครับ

OverclockZone Member zx430564's Avatar

Default วันนี้ไปกด MSI 8800GT OverClock Edition มาแล้วครับ

ไปกดที่ busitek ครับ ของเข้าตอนบ่ายสอง ค่าตัว 9490 บาท
    ตัวนี้เป็น OC Edition ครับ core/mem อยู่ที่ 650 กับ 1900

ลองดู GPUZ

3dmark06 แบบเดิมๆ

ที่พลาดไม่ได้คือ crysis demo ลองกับ
    vista 32 bit
    1280*1024
    all very high

ลอง oc อีกทีให้เท่ากับ EVGA ที่ core 700 mem 2000

คิดว่าคงอัดได้อีกครับ เดี๋ยวว่างๆค่อยลองอัดต่อ

ส่วนอุณภูมิ idle อยู่ที่ 57c
    fulload 85c

ร้อนฉ่า

OverclockZone Member occlubssk's Avatar

ไปกดมาเมหือนกันครับวันนี้ตอนบ่าย 2 ดีนะของเหลือ

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

Crysis Demo โหดขนาดนั้นเลยเหรอครับ !!!

เอาอยู่ซะงั้น ..
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member ed904441's Avatar

เจริญ จริง ๆ อิจฉา

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

แรงๆ กันทั้งนั้น
    แจ่มมาก ๆ

OverclockZone Member morientes's Avatar

ถามหน่อยครับ ไอ่ nvidia control panel ทำไงให้เป็นภาษาไทย และทำไงให้เมนู คล็อกขึ้นมาครับ
    ทุกว่านี้ใช้แต่ riva 2.06

OverclockZone Member ทนายน้อย's Avatar
    ทั่วราชอาณาจักรไทย

เล่น crysis ได้ไม่ถึง 40 เฟรม งั้นก็ไม่ลื่นสิครับ เล่นหน่วงๆทั้งเกมส์

GIGABYTE United
    Castle Of Games

เจ๋งจริงครับ

OverclockZone Member

30ก็ลื่นแล้ว-*-

OverclockZone Member teenza's Avatar

เล่นเกมส์นี้ 25 เฟรมขึ้นไปก็ถือว่า ok แล้วคับ
    นี้ขนาด 1280*1024 กับ all very high นะนี้ถ้า 1024 * 768 คงได้ 30 ขึ้นนะ
    8800 gt นี้มันแรงดีจริงๆ กับราคาไม่ถึงหมื่น พวก gts กับ gtx รุ่นเก่า เป็นหมาหัวเน่าแน่
    และแถม Ultra ยังเสียวตูดแน่ๆไม่รู้ว่า gt จะมาจ่อตูดเมื่อไหร

OverclockZone Member thitithon's Avatar

เฟรมเรต 40 + กับ 100+ โดยสายตามนุษย์โดยทั่วไปก็แยกไม่ออกละครับ

OverclockZone Member Kengjeed's Avatar
    บางกรวย-ไทรน้อย

เล่นเกมส์นี้ 25 เฟรมขึ้นไปก็ถือว่า ok แล้วคับ
    นี้ขนาด 1280*1024 กับ all very high นะนี้ถ้า 1024 * 768 คงได้ 30 ขึ้นนะ
    8800 gt นี้มันแรงดีจริงๆ กับราคาไม่ถึงหมื่น พวก gts กับ gtx รุ่นเก่า เป็นหมาหัวเน่าแน่
    และแถม Ultra ยังเสียวตูดแน่ๆไม่รู้ว่า gt จะมาจ่อตูดเมื่อไหร
    อ่ะนะ น้อยใจเลยเรา

OverclockZone Member redman's Avatar

Cool งันลองเอาออนบอร์ดไปเล่น มั่ง

อิอิ

วานคนที่ใช้ DX10 ลองเข้าไปในตัวสร้างมอด แล้วดรอป TAC มาหน่อยสิครับ(นิวเครีย) เขาบอกว่าตอนฝุ่นปลิวมันเนียนกว่า:P

Moderator Gearhead's Avatar

Quote Originally Posted by morientes View Post
    ถามหน่อยครับ nVidia control panel ทำไงให้เป็นภาษาไทย และทำไงให้เมนคล็อกขึ้นมาครับ
    อยากทราบเหมือนกันครับ รึต้องลง ntune ครับ

OverclockZone Member pooparat's Avatar

T_T จับตัวการได้แล้ว ท่านนี้เองที่ทำให้ผมอดได้ ว่าจะไปสอยพรุ้งนี้สักหน่อนอุตส่าโทรไปเช็คของตอนบ่ายสี่โมงบอกเหลืออีกที่ 4 ตัว พอตอนทุ้มกว่าๆร้านโทรมาบอกว่าของหมดแล้ว เซ็ง+เศร้า+เสี่ยน T_T

OverclockZone Member zx430564's Avatar

Quote Originally Posted by Gearhead View Post
    อยากทราบเหมือนกันครับ รึต้องลง ntune ครับ
    ใช่แล้วครับท่าน ลง ntune ตัวล่าสุดจากเว็บ nvidia มันเป็นภาษาไทยให้เลย

T_T จับตัวการได้แล้ว ท่านนี้เองที่ทำให้ผมอดได้ ว่าจะไปสอยพรุ้งนี้สักหน่อนอุตส่าโทรไปเช็คของตอนบ่ายสี่โมงบอกเหลืออีกที่ 4 ตัว พอตอนทุ้มกว่าๆร้านโทรมาบอกว่าของหมดแล้ว เซ็ง+เศร้า+เสี่ยน T_T
    ผมสอยตี้งแต่บ่ายสองแร้วคร๊าบบ

OverclockZone Member sonicm's Avatar

่ำjedi มาแล้วก็หมดเหมือนกัน
    แต่เห็น saveway มี XFX8800GT โชว์อยู่นะ

Quote Originally Posted by pooparat View Post
    ไม่เป็นไรครับ ในความโชคร้ายอาจจะมีความโชคดีอยู่ ประมาณว่า ของหมด อดซื้อ แต่วันรุ่งขึ้น ลดราคาอีก 1000 อะไรเทือกนั้น

555

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

อย่างเต้บบบครับ อิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks