Announcement

Collapse
No announcement yet.

SPU กับ HW *

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SPU กับ HW *

ตอนนี้ผมกำลังจะอัพ PSU กับ VGA ใหม่แล้วผมต้องการทราบจากพี่ๆว่า ..

Enermax 460 dual fans ตัวนี้จะรับกับ HW ของผมได้มั้ยอ่ะคับ มีดังนี้นะคับ

CPU : AMD Athlon64 X2 Dual core 4800+ 2.50ghz @ 2.59ghz ( OC ไม่ผ่านได้แค่นี้)

MB : M2N

RAM : Kingston 667 1GB @ wait up to 2GB ( อยู่ในมือแล้ว )

VGA : SPARK 8500GT 745/900 @ wait up to XFX 8800GT no OC

ROM : LITE-ON COMBO SOHC-5236K

HD : จำรุ่นไม่ได้แต่เป็น SATA-II @ wait up to WD2500AAKS 250GB SATA-II ( เป็น 2 ตัว )

PSU : ติดเคส 350W @ wait up to Enermax 460 dual fans

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

แล้วตอนนี้ผมอยากจะติดพัดลมเพิ่มอีกสัก 1-2 ตัว อยากทราบว่าพัดลมมันจะกินไฟใน PSU

ด้วยใช่มั้ยคับ ? .. และมันมีวิธีคิดการกินไฟของ HW กับ PSU มั้ยคับ ?

ถ้าติด PSU Enermax 460 dual fans เนี่ยมันจะพอมั้ยคับ ..

ผมพยายามอ่านกระทู้เก่าๆแล้ว แต่มันก็หาไม่ได้จริงๆ เลยต้องมาตั้งกระทู้ถามพวกพี่ๆเนี่ยล่ะคับ v.v

ทุกคอมเม้นของพี่ๆจะเป็นความรู้ที่ผมควรจดจำเป็นข้อมูลที่ควรศึกษาเป็นประโยชน์มากมาย

ขอบพระคุณอย่างสูงคับ

ปล.หากระทู้สอนลง driver vga ไม่ได้เลย ใครมีช่วยสงเคราะห์ทีนะคับ

ปล2.หากระทู้สอนติดตั้ง fan case ไม่ได้เลย ใครมีช่วยสงเคราะห์ทีนะคับ

ปล3.อยากจะรู้อยากจะทำด้วยตัวเองจริงๆ เลย.. ต้องถามผู้รู้ ขอบคุณมากคับ
    Last edited by GALANT; 31 Oct 2007, 19:15:37.

-*- ทำไมเรีย SPU อะ

Comment

ผมว่าเล่น Enermax Liberty 500W ไปเลยชัวร์กว่าครับ

Comment

Originally posted by Pat_CSSU View Post
        ผมว่าเล่น Enermax Liberty 500W ไปเลยชัวร์กว่าครับ
        เพิ่มตังค์ -*-

ก็ว่าจะเล่นอยู่ แต่ขอดูงบก่อนนะคับ

Comment

Originally posted by occlubssk View Post
          -*- ทำไมเรีย SPU อะ
          รีบพิมพ์ผิด ลืมดูเลย

edit แล่ว -*-

Comment

ดันๆๆ

Comment

ฮึบๆๆ

Comment

Working...
              X