หา DVD Writer ซักตัว แนะนำทีครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: หา DVD Writer ซักตัว แนะนำทีครับ

OverclockZone Member baboon's Avatar
    เพชรเกษม ซ.81 แยกบางบอน 5

Default หา DVD Writer ซักตัว แนะนำทีครับ

ช่วยแนะนำทีครับ
    ดูของ LG GSA H22L ไว้อะครับไม่รู้ดีป่าว

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

BENQ

OverclockZone Member nameless's Avatar

ฺBenq 1650 1655 ครับ

ผู้มาเยือน
    Guest

pioneer

OverclockZone Member baboon's Avatar

Pioneer รุ่นใหนอ่าครับ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

LG ก็ใช้งานได้ดีคับ มีปัญหาน้อยมาก

OverclockZone Member klang483's Avatar

ฺBenq dw1655 คับ

OverclockZone Member panut19's Avatar
    สถานีดับเพลิง-บางโพ

PIONEER A11 ครับ..ถึงแพงหน่อย..แต่ของเค้าดีจิง...ตอนนี้ผมใช้ A09 อยู่ ใช้มาปีครึ่งละ..ยังปกติดีอยู่เลย

LG GSA H22L เห็นที่บอร์ดใหนไม่รู้บอกว่ามันไม่ค่อยอ่าน
    จริงป่าวงับ

OverclockZone Member groin's Avatar

ผมใช้อยู่เนี่ย ยังไม่มีปัญหา

อะไรก็ได้แต่อย่า Samsung ท่องให้ขึ้นใจนะครับ ไม่เอาSamsung.....ไม่เอาSamsung อีกที ไม่เอาSamsung

OverclockZone Member sind's Avatar

BENQ 1655 มี light scribe หรือเปล่าครับ

ผู้มาเยือน
    Guest

เบื่อจังคำว่า "ใช้มานานและ ใช้มาครึ่งปีและ ใช้มาปีกว่าและ"
    สำหรับผมเหมือนเดิม ไรท์มาจะ3แสนแผ่นแล้ว มีทุกยี่ห้ออยากบอกเหมือนเดิม
    ทุกตัวใช้งานได้ดีเหมือนกัน การเลือกซื้อขึ้นอยู่กับ
    1.คุณชอบอะไรก้ซื้อได้เลย ซัมซุง ก้ดี
    2.คุณใช้แผ่นแบบไหน เพราะทุกยี่ห้อไรท์ได้ไม่เหมือนกันจริงๆ (ยกเว้นแผ่น15บาทขึ้นไป)
    ถ้าคุณใช้แผ่นถูกๆ 6-9 บาท คุณต้องซื้อ(ย้ำว่าต้องซื้อ) LG GSA2166D ตัวนี้เทพที่สุด ไรท์ไม่เลือกจริงๆ
    3.ดูที่ประกัน ผมไม่แนะนำไพโอเนีย ยี่ห้อนี้งั้นๆ ไม่ใช่ไม่ดี แต่ไม่ได้ดีเด่อะไร เทียบกับราคาและประกันที่ได้มา
    พูดได้แค่นี้แหละ
    ปล.พวกที่แนะนำไพโอเนีย เพราะกลัวขายไม่ออกหรือเปล่านะ

http://www.uppic.net/showpic.php?pic...08f0c0e66ea866 นี่แหละผมถึงกล้าพูด ไม่เชื่อผมจะเชื่อใคร

Amagin's Avatar
    อยู่เจียงใหม่เน้อ

Quote Originally Posted by sind View Post
    BENQ 1655 มี light scribe หรือเปล่าครับ
    มีครับ ถ้าไม่เอา lightscribe ก็เอา 1650 ครับ

bagham
    Guest

Default codjaman

เห็นด้วยกับท่าน codjaman น่าจะอ่านว่า โครตจะแมน หรือแปลว่า ถูกต้องที่สุดในโลก
    ผมใช้ซัมซุง เขียนและอ่านดีมาก ทำหล่นคั้งหนึ่งไปเปลี่ยนได้ ของเก่าคนอื่นมา เขียนและอ่านดีกว่าเดิมอีก ขึ้นอยู่จังวะชีวิต ครับ บางครั้งก็ดีสุดๆ บางครั้ง ก็ ห่วยสุดๆ

ผู้มาเยือน
    Guest

light scribe มันเอาไว้ทำอะไรครับ ผมซื้อ LG มา

OverclockZone Member Bond's Avatar
    นวมินทร์ บางกะปิ

Quote Originally Posted by ผู้มาเยือน View Post
    light scribe มันเอาไว้ทำอะไรครับ ผมซื้อ LG มา
    ใช้เลเซอร์เขียนลายที่หน้าแผ่นครับ ต้องใช้แผ่นเฉพาะด้วย

ตอบ จขกท
    ประสบการณ์ใช้ combo ของซัมซุงมา 2 ตัวเป็นอาการเดียวกันเป๊ะ ถาดเข้าออกติดขัด
    เป็นผมจะอยู่***งๆ

ผมเชียร์ LG เพราะใช้อยู่ แต่อ่านแผ่นตอนแรกจะช้า

OverclockZone Member onibakuzz's Avatar

Benq คับ

Bookmarks

Bookmarks