Announcement

Collapse
No announcement yet.

สำหรับคนอยากรู้ Asus EEE เล่น Dota ได้นะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สำหรับคนอยากรู้ Asus EEE เล่น Dota ได้นะครับ

ตามนี้
    http://forums.hardwarezone.com/showthread.php?t=1762468
    เล่นได้แต่คงเล่นยากเพราะจอเล็ก ถ้าเล่นเอาขำๆก็สบายครับ หรือจะโชว์ความเทพโดยการ triple kill บน asus eee ก็น่าจะดี แต่ถ้าให้ดีเล่น starcraft แทนน่าจะลื่นสุด

สำหรับคนอ่านอิงค์ไม่ออก
    - เกม run จาก external HDD นะครับ (5400 rpm แต่เร็วกว่านี้ก็ไม่ได้ช่วยอะไรอยู่แล้ว)
    - มี test Wow ด้วยแต่เค้าบอกว่าเล่นไ้ด้แบบ chat เรื่อยเปื่อยจะเล่นจริงจังไม่ไหวแน่นอน lag มาก
    - WC3 dota map วิ่งโดยใช้ setting ต่ำสุดทุกอย่างนะครับแล้วก็มีการ modify register ด้วยให้ wc3 run บน 800*480 ได้ (ถ้าไม่แก้เหมือนว่าจะไม่ได้เพราะ setting มันมีแต่ 640*480 กับ 800*600 หรือมากกว่า)
    - ram ถอดเพิ่มเองได้ (ในเวบมันเปลี่ยนเองจาก 512 ไปเป็น 1GB) แต่มี slot ช่องเดียว
    - ถ้าอยากเอาไว้เล่นเกมก็คงต้องเกมที่ไม่ค่อยมี gfx

ปล. อยากรู้จังว่าถ้า run ผ่าน USB จะช้ากว่าซักแค่ไหน
    ปล. พึ่งสังเกตุว่ามันใช้ SSD ไม่ใช่ SDHC นิหว่า -*- เห็นว่ามันมีปัญหาเรื่องจำนวนครั้งที่ใช้ในการ อ่านเขียนข้อมูลด้วย แต่ไม่แน่ใจในเรื่องจำนวนครั้ง XP มันยิ่งอ่านเขียนบ่อยๆอยู่ -*- สงสัยต้องแก้โดยการใช้ run XP จาก CD ไม่ก็ USB แทน 55+
    Last edited by เจ้าชายกบ; 31 Oct 2007, 22:55:22.

SSD ของ eee เค้าทดสอบแล้วช้ากว่า HDD ธรรมดาอีกครับ แต่ด้วยราคาระดับนี้ถือว่าคุ้มค่าถ้าเหมาะกับการใช้งานแบบนั้น

Comment

ผมได้มาตัวนึงละจับฉลากซื้อมาได้ ใครรู้วิธีหา MAC Address ของ Asus Eee ช่วยบอกผมทีครับขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by kamol01 View Post
        ผมได้มาตัวนึงละจับฉลากซื้อมาได้ ใครรู้วิธีหา MAC Address ของ Asus Eee ช่วยบอกผมทีครับขอบคุณมากครับ

ราคาจริง เท่าไรครับ อยากลองซื้อมาใช้ดูบ้าง

Comment

หา MAC
          ipconfig /all

DOS mode จ่ะ

ว่าแต่ไอตัว 2G มันจะทำไรได้มั่งเนี่ย T T

จับลง OFFICE 2007 ซะดีมั้ยเนี่ย

Comment

คือจะบอกว่ามันไม่ใช่วินโดวอ่ะครับแต่ผมหาเจอแล้วครับ

Comment

สนใจอยู่เหมือนกัน ตกลงมัน เพื่มแรมได้ป่ะ เอาไว้ แบกไปแบกมา บ้านกับมหาลัย ครับ

ใช้งาน office ภาษา C แอสแซมบี้ MCS-51 พี่ๆ ว่าเปนไง เล่นเนต เล่น msn ใช้แค่เนี้ยล่ะ

Comment

ก็หาวิธีลง Windows XP อยู่อ่ะครับในคู่มือมันบอกให้ใช้ External DVD-Rom อย่างเดียวเลย มีวิธีลงอย่างอื่นมั้ยเนี่ยไม่อยากซื้อเลย

เล่นเน็ตลงเล่นดูแล้วครับ ปกติ แต่มันเป็น linux ยังใช้ไม่คล่องเลยอ่ะ
                ผมจับฉลากได้ในงาน ราคารวมแล้วประมาณ 12800 ครับ รุ่น4G นะครับ
                น้ำหนักเบามากครับ มีหัว 15pin d-sub มาให้ด้วยครับ
                Last edited by kamol01; 1 Nov 2007, 22:55:18.

Comment

Originally posted by kamol01 View Post
                  ก็หาวิธีลง Windows XP อยู่อ่ะครับในคู่มือมันบอกให้ใช้ External DVD-Rom อย่างเดียวเลย มีวิธีลงอย่างอื่นมั้ยเนี่ยไม่อยากซื้อเลย

เล่นเน็ตลงเล่นดูแล้วครับ ปกติ แต่มันเป็น linux ยังใช้ไม่คล่องเลยอ่ะ
                  ผมจับฉลากได้ในงาน ราคารวมแล้วประมาณ 12800 ครับ รุ่น4G นะครับ

12800 นี่ราคาเต็ม หรือ ราคาที่จับมาได้ครับ

Comment

จับฉลากมาได้ครับ

Last edited by kamol01; 1 Nov 2007, 23:03:33.

Comment

อูว แพงเหมือนกัน ไหนเขาว่ากันว่า ไม่ถึงหมื่น

Comment

ัอัฟแรมเองได้มั้ยครับ ตอบให้หายข้ิองใจหน่อย

Comment

น้ำหนักเบามากครับ มีหัว 15pin d-sub มาให้ด้วยครับ

แล้วถ้าสมมุติจะลง วินโดวจริงๆเนี่ย ถ้าฟอแมตไม่มีวินโดวแล้ว เสียบ External DVD-Rom มันจะมองเห็นเหรอครับ มันจะมองเห็น usb เหรอ ผมสนใจอยู่ครับ กำลังอยากได้แต่ตรงนี้ทำให้คิดอยู่

Comment

Working...
                          X