Announcement

Collapse
No announcement yet.

p4 3.2ghz vs e4500

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• p4 3.2ghz vs e4500

คือผมกะว่าจะอัพเกรดคอมอ่ะครับ แต่อยากจะรู้ว่าระหว่าง p4 3.2ghz กับ core2duo e4500 ตัวไหนมันจะประมวลผลเร็วกว่ากัน หรือตัวไหนมันเสถียรกว่ากัน ถ้าเป็นไปได้ รบกวนช่วยเปรียบเทียบด้านอื่นๆด้วยก็ดีครับ (เพราะผมแทบจะไม่มีความรู้เรื่องคอมเลย แหะๆ) ขอบคุณครับ

core2duo e4500

Comment

เปรียบซะ E4500 อายเลย

Comment

เหอะๆๆ มันเทียบกันได้ที่ไหนล่ะครับ

สถาปัตยกรรม กะชุดคำสั่ง E4500 ก็กินขาดแล้วครับ

แนะนำให้ลองเข้าไปในเว็บของ Intel ครับจะมีบอกรายละเอียดบางส่วนไว้เหมือนกัน ^_^

Comment

E4500 แรงกว่าเยอะแยะมากมาย แต่อย่ารืมดูบอร์ดนะครับ ว่าใส่ได้ป่าว บอร์ดที่ใส่ได้จะบอกว่าใส่Core2Duoได้

Comment

อย่าตกใจนะครับ ถ้าหาก ซื้อ CPU มา แล้วมัน ไม่มี ขา

-*-

Comment

ยังมีอีกหลายคนที่กำลังหาโอกาส

เปลี่ยน cpu จาก p4 เป็น core2duo

Comment

p4 3.2ghz E2140 ยังแรงกว่าเลยครับ

Comment

ตัวที่ต่ำที่สุดของซีรีส์ Exxxx

ยังแรงกว่าตัวสูงสุดของ P4

Comment

เกิดคนละยุคสมัยกันคับ อย่าเอามาเทียบกันเลย
                    แต่ผมยังใช้ P4 2.4C แก่ๆอยู่เลยคับ อิอิ

Comment

Working...
                    X