Announcement

Collapse
No announcement yet.

สังสัย กะ ไอ้ 775i65G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สังสัย กะ ไอ้ 775i65G

มันใส่ intel core 2 duo ได้ปะครับ ในคู่มือไม่ได้บอกว่าใส่ ได้ แต่ในเวป asrock บอกว่าใส่ได้ หรือ ตอนนั้นคู่่มือมันเก่า ครับ ถ้าใส่ได้นี่ต้อง อัพเดด bios ใช่มั้ยครับ แล้วผมถามอีกอย่างนึงครับ เราจะเปลี่ยนcpu จาก p4 เป็น ตัวอื่นๆ ต้องทำอะไรมั้งครับ ลงวินโด ใหม่อ่ะป่าว ขอบคุณนะครับ สุดท้ายจิงๆ อัพเดท ไบออสทำไงครับ โหลดโปรแกรม มาจากผู้ผลิต แล้วกด setup แล้ว ทำไรต่อครับ งง จริงๆ ตอนโหลดนี่ต้อง เรียงตามลำดับอ่ะป่าว ครับ เช่น ไบออสของ เรา 1.0 ต้องโหลดรุ่น 1.1 / 1.2 1.3 ตั้งแรกแรกเลยใช่ไหม ครับ หรือเอาเฉพาะตัวล่าสุด
    Last edited by darkjinzo; 1 Nov 2007, 12:38:09.

ขุดๆ

Comment

c2d ไม่แน่ใจแต่ pd ได้แน่นอนคับ^^

Comment

ใส่ได้ครับ แต่ต้องแฟลชไบออสใหม่

แต่ว่าต้องเรียงตามตัวรึป่าว อันนี้ไม่แน่ใจครับ

แต่ของผม asus ตอนแฟลช ผมโหลดตัวล่าสุดอย่างเดียวเลย

การแฟลชไบออสมีผลต่อการ oc นะครับ

อาจจะไปได้ไกลว่าตัวเดิม หรือ น้อยกว่าตัวเดิม อันนั้นแล้วแต่ครับ ไม่แน่นอน

ผมเคยใช้ 1301 ลาก E4300 ไปไกลถึง 3.6Ghz 400 * 9

พอแฟลช 1305 ลากไม่ไปเลย ไปได้แค่ 300 * 9

Comment

แฟลช ไบออส นี่เหมือนกะ อัพเดทป่าวงับ ผมโหลดมาครบแล้ว ครับ แล้วมี c2d ที่แนะนำป่าวงงับ

Comment

แต่ก่อนผมใช้บอร์ดนี้เลยครับใส่กะ C2D ได้ผมใช้ E4500 ได้นะครับ

Comment

ครับผม ขอบคุณมากนะ

Comment

Working...
              X