overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: มีปัญหาเรื่องการพิมพ์ตอนเล่นเกมครับ

Default มีปัญหาเรื่องการพิมพ์ตอนเล่นเกมครับ

ตอนผมเล่นเกมคาบาว แล้วมันจะพิมพ์สระบนตัวที่3 ไม่ได้อะครับ เช่นผมจะพิมพ์คำว่า "ยิ้ม" แต่มันพิมพ์ไม้โทไม่ได้ มันก็ได้แค่ "ยิม" มันเกิดจากสาเหตุไรครับช่วยทีนะครับ

OverclockZone Member Hangger's Avatar

ผมพิมได้นะ ได้ไปเปลืยน ภาษามันหรือป่าวในออฟชั่นน่ะคับ

ผมไปสังเกตุมา มันพิมพ์ได้ครับ แต่ว่ามันจะไปซ้อนกับสระอิ ทำให้มองไม่เห็นไม้โทเลยครับ เห็นหางนิดเดียว เปงไรไม่รู้อะ

OverclockZone Member

นายลองศึกษาในเวปไซด์ต่างๆหรือ เปิดดูใน บทสรุป หรือ หนังสือมั้งดีกว่าเรา กระทู้นายมีแต่ ปัญหาทั้งน้านเลย คนในนี้ไม่ค่อยนิยมเกม ออนไลท์ซักเท่าไร ต้องศึกษาเอา คนเราไม่รู้ทุกเรื่องหรอกครับ ไม่มีใครมาคอยตอบคำถามแบบนี้ได้ตลอดหรอกครับ ปัญหาเล็กๆที่เกิดกับตัวนาย ลอง เซิทดูใน เน็ตดูซักนิดนึง มันมีทางแก้ครับ

OverclockZone Member tong.com's Avatar

Quote Originally Posted by Super_Nova View Post
    นายลองศึกษาในเวปไซด์ต่างๆหรือ เปิดดูใน บทสรุป หรือ หนังสือมั้งดีกว่าเรา กระทู้นายมีแต่ ปัญหาทั้งน้านเลย คนในนี้ไม่ค่อยนิยมเกม ออนไลท์ซักเท่าไร ต้องศึกษาเอา คนเราไม่รู้ทุกเรื่องหรอกครับ ไม่มีใครมาคอยตอบคำถามแบบนี้ได้ตลอดหรอกครับ ปัญหาเล็กๆที่เกิดกับตัวนาย ลอง เซิทดูใน เน็ตดูซักนิดนึง มันมีทางแก้ครับ
    ถ้าเขารู้เขาจามาถามทำไมเหรอครับ

ผมว่าลองลงภาษาใหม่ดูครับ

Quote Originally Posted by tong.com View Post
    ถ้าเขารู้เขาจามาถามทำไมเหรอครับ

ผมว่าลองลงภาษาใหม่ดูครับ
    เอ้าท่าน บางครั้งปัญหาเล็กๆน้อย คนเราต้องหาทางแก้เองเป็นบ้าง ไม่งั้น จะเป็นคนที่ไม่แสวง หา อะไรเลยนะท่าน ไม่ใช่มาตั้งกระทู้ขอความช่วยเหลือ อย่างเดียว ควรจะลองหาเองดูก่อน หลายกระทู้ที่ท่านผู้นี่ตั้งขึ้น ไม่ยอมศึกษาก่อน ผมก็เคยโดน พี่หัวเกียร์ว่ามาเหมือนกัน ไอดีเก่าอ่ะ

OverclockZone Member tong.com's Avatar

Quote Originally Posted by Super_Nova View Post
    เอ้าท่าน บางครั้งปัญหาเล็กๆน้อย คนเราต้องหาทางแก้เองเป็นบ้าง ไม่งั้น จะเป็นคนที่ไม่แสวง หา อะไรเลยนะท่าน ไม่ใช่มาตั้งกระทู้ขอความช่วยเหลือ อย่างเดียว ควรจะลองหาเองดูก่อน หลายกระทู้ที่ท่านผู้นี่ตั้งขึ้น ไม่ยอมศึกษาก่อน ผมก็เคยโดน พี่หัวเกียร์ว่ามาเหมือนกัน ไอดีเก่าอ่ะ

ต้องขอโทษจริงๆๆ นะครับท่าน พอดี กระทู้นี้มันเป็นกระทู้บนสุด ผมเลยเปิดอ่านอันแรก แต่พอผมเปิดดูไปเรื่อยๆๆ ก็เห็นอะไร อย่างที่ท่านบอก ผมเข้าใจแล้วครับ

OverclockZone Member Hangger's Avatar

เอาน่าครับ ห้องนี้เป็นห้องเกมส์ทุกคนมีปัญหาแก้ไม่ได้ก็ต้องมาถามเพื่อจะได้ทางแก้กันทั้งนั้นแหละครับผมใจเย็นๆ
    คนละครึ่งทางน่ะครับผมใครจะไปรู้ว่า คุณ2คนครั้งหน้าอาจจะมาตอบปัญหาให้กันก็ได้เป็นเพื่อนเล่นเกมส์กันดีกว่าครับนิดๆหน่อยๆนะ เพื่อ พ่อหลวงนะ -/\-

โทษที

งืมเห็นด้วยกับท่าน Hangger นะครับ ผมหาข้อมูลในเว็บ มันก็บ่มีให้หา เว็บนี้มันก็เปง เว็บที่ถามปัญหาอยู่แว้ว บ่เหงจำเปงต้องเดือดร้อนเลยนี่นา ผมแค่เพิ่งฝึกหัดเล่นเกมนะครับ เกมมันก็เปงแค่ เกม ผมไม่ค่อยเก่งเกมเท่าไหร่ ถ้าเปงห้อง ฮาร์ดแวร์ต่างๆคำถามบางอย่างผมก็มีปัญญาตอบได้ครับ

OverclockZone Member BackMay's Avatar

Super Nova ไอนี่มาจากไหนวะ เพิ่งเข้ามาละอย่าทำซ่านะเว้ย เว็บนี้ใครไม่รู้ก็ให้ถามได้ งั้นจะมีเว็บนี้ขึ้นมาทำไมวะ

OverclockZone Member mojojojoe's Avatar
    เด็กเชียงรายคร๊าบ

Super Nova ผมว่าคุณไม่สมควรใช้เว็บนี้อีกต่อไปละ ออกไปซะเถอะ

ลองกลับไปอ่านที่ท่านพิมพ์ให้ดีๆ ครับ ท่านโพสต์ที่นี่คนน้อยๆ อยู่ ถ้าท่านไปโพสต์ที่อื่นที่คนเยอะกว่านี้ ผมรับรองครับ ท่านโดนด่าเละครับ ผมเชื่อว่าหลายๆ ท่านคงเห็นแล้วครับ แต่เค้าก็ไม่อยากเตือน + ขี้เกียจเตือน เพราะ ไม่อยากโดนท่านเข้าใจผิดแบบนี้ครับ ผมเองส่วนใหญ่ก็เข้าห้องนี้ ไม่อยากให้มีแบบนี้ เลยเตือน แต่คงไม่ต้องบอกตรงๆ มั้งครับ
    สรุป คือ ผมกำลังเตือนท่านอยู่ครับ
    ----- อันนี้ไม่เกี่ยวกับบอดนี้และกระทู้นี้

นีคือ ข้อความของพี่ Garehead
    กล่าวตักเตือนผม ในไอดีเก่า ปัจจุบัน ไอดีเก่าเข้าไม่ได้ นี้คือผมโพส สงสัยเกี่ยวกับ การ์ดจอ ผมต้องการทราบข้อเปรียบเทียบเฉยๆ แต่ยังไม่ทราบแน่ชัด ผมเลยดันตามภาษาคนสงสัย นี้สงสัยแค่กระทู้เดียวนะครับ และอีกอย่างผมไม่ได้ซ่า
    หรือท่านจะไม่เห็นด้วยกับข้อความของพี่เค้า และผมก็แค่กล่าวบอก เจ้าของกระทู้เฉยๆ http://cabal.compgamer.com/forums/ นี้ครับ บอร์ดคาบาว บอร์ดนี้พูดคุยทุกเรื่องเกี่ยวกับเกมคาบาว ผมหาในกูเกิล (ทำไมผมหาเจอล่ะพิมพ์แค่ cabal) เอาไปดูครับ เว็บนี้ดีมาก มีบอกทุกอย่างเป็นเวปของคอมเกมเมอร์ สิ่งที่ท่านสงสัย มีคำตอบครับ ไม่มีเกรียน

ผมยินดี ไม่โพสอีกต่อไป แต่ขอแค่เข้ามาดู ข้อมูลเฉยๆแล้วกันขออภัยที่พาดพิงถึงพี่เค้าครับ
    Last edited by Super_Nova; 2 Nov 2007 at 11:55:41.

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

เปลี่ยน font + ขนาดจองับ ลองเล่น Option ต่างๆ ของ เกม ให้ดีๆ งับ

ps เกม Online เนี่ย ลองศึกษา รายละเอียอด + ปัญหา ต่างๆ จาก Fansite ของเกมนั้นๆ จะดีก่างับ (Exp: www.cabalclub.com)
    Last edited by Teardrop; 2 Nov 2007 at 13:09:59.

อย่าทะเลาะกันเรย ใจร่มๆเพื่อนกันทั้งนั้นคับ

Bookmarks

Bookmarks