overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: อย่าหาว่าผมโง่เลยครับ ..... ประกาศซื้อคู่สายโทรศัพท์ เชียงใหม่ (สันทราย)

OverclockZone Member mltr13's Avatar

Default อย่าหาว่าผมโง่เลยครับ ..... ประกาศซื้อคู่สายโทรศัพท์ เชียงใหม่ (สันทราย)

รู้ก็รู้อยู่ว่าชนบท บางที่คู่สายไม่พอเพียง .... ผมรอไอ่ wintv มานานแล้ว สงสัยจะเป็นเพียงลม ๆ แล้ง ๆ เลยประกาศซ่ะเลยเผื่อมีคนจะขาย ส่วนเหตุผลที่มีการต่อเน็ตด้วยวิธีอื่นแต่ผมไม่สนใจอาจจะเป็นเพราะว่า
    1.เล่นผ่าน gprs หรือ edge คงเร็วไม่พอครับเพราะผมอยากแบบถาวรอะครับเพราะคงรู้ ๆ กันอยู่ ๆ ว่าอย่าง เราๆ ใช้เน็ตวันละกี่ ชม.
    2. ip star เลิกหวังเลยครับ หาข้อมูลมานาน + สอบถามคนเคยใช้ 1500บ/256k วิ่งจริง ๆ > 56k คงคุ้มน่าดูครับ ยิ่งรู้ ๆ กันอยู่เป็นของ TOT

ผมอยู่ เชียงใหม่ อ.สันทราย ตรง โค้งป่าตอง .... เพราะตรงนั้นคู่สายเต็มเอียด กว่าจะเพิ่มคู่สายผมคงตายก่อนแล้วครับ จึงวอนคนที่ไม่ใช้เอามาขายต่อผมได้ครับ ผมให้ที่ 3000 ส่วนค่าโอน 2000 กว่าผมออกเอง

ไงถ้าสนใจก็ pm คุยกันน้ะครับถ้ามีผมจะดีใจเป็นอย่างสูงเลย

channaronk
    Guest

เอ้า ดัน ๆ

OverclockZone Member Savoy's Avatar
    2many mobos,2 little room...

มันแปลกดีนะ

เห็นใจ ช่วยดันคับ

OverclockZone Member zonest009's Avatar
    200 ม.6 ถ.โกสุม-ท่าพระ ต.หนองบอน อ.โกสุมพิ

ดันให้อย่างเดว

OverclockZone Member npat's Avatar

เห็นใจสุดๆครับ

เจอคนจริง ใครช่วยได้ช่วยหน่อยครับ

ดันไป

ปล. โหวตให้ด้วยเลย
    Last edited by npat; 1 Nov 2007 at 17:51:39. Reason: ลืมโหวต

OverclockZone Member plobmuang's Avatar
    สุรศักดิ์ ศรีราชา ชลบุรี

ดัน

OverclockZone Member ultrabbb's Avatar

เอ่อ แนะนำหน่อยล่ะกันคับ
    ไม่ลองต่อ wireless จากแถวๆ นั้นดูล่ะคับ ผมแนะนำไปหลายคนแล้ว
    อันนี้ผมไม่ใช่คนในพื้นที่น่ะคับ เลยตอบเรื่องระยะทางไม่ได้ว่าไกล้ไกลเท่าไหร่
    แต่ถ้าบอกว่า คู่สายเต็ม แสดงว่า ไกล้ ๆ ในระยะ 2-3 เมตร ก็น่ามีเบอร์นิใช่ใหมคับ
    2. ถ้ามีจริง แล้วติด adsl ด้วยแล้วนิ ก็ทำ wireless เลยสิคับ อาจจะให้เขาเป็น
    รายเดือน ๆ ล่ะเท่าไหร่ก็ว่าไป....จะดีกว่ามั้ย..

OverclockZone Member nmo_ok's Avatar

เห็นใจๆ^^

ปล.สันทรายไปเที่ยวบ่อย สาวสวย อิ อิ

OverclockZone Member mltr13's Avatar

Quote Originally Posted by ultrabbb View Post
    ไม่ลองต่อ wireless จากแถวๆ นั้นดูล่ะคับ ผมแนะนำไปหลายคนแล้ว
    อันนี้ผมไม่ใช่คนในพื้นที่น่ะคับ เลยตอบเรื่องระยะทางไม่ได้ว่าไกล้ไกลเท่าไหร่
    แต่ถ้าบอกว่า คู่สายเต็ม แสดงว่า ไกล้ ๆ ในระยะ 2-3 เมตร ก็น่ามีเบอร์นิใช่ใหมคับ
    2. ถ้ามีจริง แล้วติด adsl ด้วยแล้วนิ ก็ทำ wireless เลยสิคับ อาจจะให้เขาเป็น
    รายเดือน ๆ ล่ะเท่าไหร่ก็ว่าไป....จะดีกว่ามั้ย..
    ขอบพระคุณน้ะครับสำหรับคำแนะนำ ..... ตอนแรกผมก็คิดอย่างนั้นแหล่ะครับ คือ maxnet มีสามารถขอใช้ได้ ถ้ามัน***งกันไม่มากให้เบอร์เขาไปแต่เราขอใช้แต่สาย adsl แต่บ้านที่ใช้ แต่อยู่***งจากบ้านผม เกิน 100 เมตร หมดสิทธิ์.....

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by ultrabbb View Post
    ทำแบบ ที่ ท่านนี้บอกก็น่าจะได้นะครับ ถ้า ข้างๆ บ้านแก ไม่ งก เกินไปอะ

Quote Originally Posted by jeef View Post
    ทำแบบ ที่ ท่านนี้บอกก็น่าจะได้นะครับ ถ้า ข้างๆ บ้านแก ไม่ งก เกินไปอะ
    ไม่งกหรอกครับ แต่ระยะ***ง ไกลพอสมควรน่ะครับ

ว้า..... จะได้ไหม๊ น๊ออออ

dun น้ะครับ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

อาจต้องเอา AP ไปทวน ไม่งั้นก็ตั้งเสา

ลองหาข้อมูลใน http://www.adslthailand.com ดู

อย่าว่างั้นว่างี้เลยครับ.... คนใน ocz คนตอบจะตอบดีกว่าใน pantip มาก

OverclockZone Member JO's Avatar

ใช้ Wireless Router 2ตัว ปรับเป็น Client Mode ยิงสัญญาณเข้าหากันโดยใช้สายอากาศ Yagi
    รวมๆก็น่าจะราวๆ 8000บาท (แล้วแต่ขนาดเสา Yagi)
    ------------------------------------------------------------------------------------
    อีกวิธีถ้าแถวนั้นมีเสาโทรศัพท์ของ CAT CDMA ที่ระยะไม่เกิน 2 กม. (เกินกว่านี้ต้องต่อ Yagi ยิงเอา)
    ก็ไปซื้อ Aircard Siarra 580 EV-DO ราคา 12,900บาท หรือ PDA Motorola Q (EV-DO) 19,900บาท
    มาต่อกับ PC หรือ Notebook ก็จะได้ความเร็วเฉลี่ยที่ 400-700Kbps เดือนละ 790บาท Unlimit
    ------------------------------------------------------------------------------------
    อีกวิธีก็ใช้ Cell-Phone ที่ Support Edge 2ตัวมาทำ Multilink หรือ Load Balanceก็จะได้ 120 + 120Kbps ก็จะได้ 240Kbps
    แต่รายเดือน 999บาท Unlimit ก็ต้องคูณ 2 เปง 1998บาท/เดือน (ดูไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่)

OverclockZone Member dUkEzA's Avatar

สันทรายเน็ตอะไรก็เน่าอะคับ บ้านเก่าอยู่สันทรายอ่ะคับใช้ของ MaxNet ตกใจอ่ะคับนึกว่าเล่นเน็ตฟรี 1222

ตอนนี้ย้ายมาอยู่ในเมืองละ สบาย ลื่นปรื๊ด lolz

เด็กเก่า สันทราย always~

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

Dun งับ ผมก็เป็นครับแต่มีโทรศัพท์ใช้

OverclockZone Member

wrt54gl เค้าว่า ส่งได้ 200 m นะครับ แล้วก้อเอา wrt54gl อีกตัวมาทำ AP ผมว่า วิธีนี้ ดีที่สุดล่ะ

Bookmarks

Bookmarks