Announcement

Collapse
No announcement yet.

อย่าหาว่าผมโง่เลยครับ ..... ประกาศซื้อคู่สายโทรศัพท์ เชียงใหม่ (สันทราย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อย่าหาว่าผมโง่เลยครับ ..... ประกาศซื้อคู่สายโทรศัพท์ เชียงใหม่ (สันทราย)

รู้ก็รู้อยู่ว่าชนบท บางที่คู่สายไม่พอเพียง .... ผมรอไอ่ wintv มานานแล้ว สงสัยจะเป็นเพียงลม ๆ แล้ง ๆ เลยประกาศซ่ะเลยเผื่อมีคนจะขาย ส่วนเหตุผลที่มีการต่อเน็ตด้วยวิธีอื่นแต่ผมไม่สนใจอาจจะเป็นเพราะว่า
    1.เล่นผ่าน gprs หรือ edge คงเร็วไม่พอครับเพราะผมอยากแบบถาวรอะครับเพราะคงรู้ ๆ กันอยู่ ๆ ว่าอย่าง เราๆ ใช้เน็ตวันละกี่ ชม.
    2. ip star เลิกหวังเลยครับ หาข้อมูลมานาน + สอบถามคนเคยใช้ 1500บ/256k วิ่งจริง ๆ > 56k คงคุ้มน่าดูครับ ยิ่งรู้ ๆ กันอยู่เป็นของ TOT

ผมอยู่ เชียงใหม่ อ.สันทราย ตรง โค้งป่าตอง .... เพราะตรงนั้นคู่สายเต็มเอียด กว่าจะเพิ่มคู่สายผมคงตายก่อนแล้วครับ จึงวอนคนที่ไม่ใช้เอามาขายต่อผมได้ครับ ผมให้ที่ 3000 ส่วนค่าโอน 2000 กว่าผมออกเอง

ไงถ้าสนใจก็ pm คุยกันน้ะครับถ้ามีผมจะดีใจเป็นอย่างสูงเลย

เอ้า ดัน ๆ

Comment

มันแปลกดีนะ

เห็นใจ ช่วยดันคับ

Comment

ดันให้อย่างเดว

Comment

เห็นใจสุดๆครับ

เจอคนจริง ใครช่วยได้ช่วยหน่อยครับ

ดันไป

ปล. โหวตให้ด้วยเลย
          Last edited by npat; 1 Nov 2007, 17:51:39. Reason: ลืมโหวต

Comment

ดัน

Comment

เอ่อ แนะนำหน่อยล่ะกันคับ
              ไม่ลองต่อ wireless จากแถวๆ นั้นดูล่ะคับ ผมแนะนำไปหลายคนแล้ว
              อันนี้ผมไม่ใช่คนในพื้นที่น่ะคับ เลยตอบเรื่องระยะทางไม่ได้ว่าไกล้ไกลเท่าไหร่
              แต่ถ้าบอกว่า คู่สายเต็ม แสดงว่า ไกล้ ๆ ในระยะ 2-3 เมตร ก็น่ามีเบอร์นิใช่ใหมคับ
              2. ถ้ามีจริง แล้วติด adsl ด้วยแล้วนิ ก็ทำ wireless เลยสิคับ อาจจะให้เขาเป็น
              รายเดือน ๆ ล่ะเท่าไหร่ก็ว่าไป....จะดีกว่ามั้ย..

Comment

เห็นใจๆ^^

ปล.สันทรายไปเที่ยวบ่อย สาวสวย อิ อิ

Comment

Originally posted by ultrabbb View Post
                  ไม่ลองต่อ wireless จากแถวๆ นั้นดูล่ะคับ ผมแนะนำไปหลายคนแล้ว
                  อันนี้ผมไม่ใช่คนในพื้นที่น่ะคับ เลยตอบเรื่องระยะทางไม่ได้ว่าไกล้ไกลเท่าไหร่
                  แต่ถ้าบอกว่า คู่สายเต็ม แสดงว่า ไกล้ ๆ ในระยะ 2-3 เมตร ก็น่ามีเบอร์นิใช่ใหมคับ
                  2. ถ้ามีจริง แล้วติด adsl ด้วยแล้วนิ ก็ทำ wireless เลยสิคับ อาจจะให้เขาเป็น
                  รายเดือน ๆ ล่ะเท่าไหร่ก็ว่าไป....จะดีกว่ามั้ย..
                  ขอบพระคุณน้ะครับสำหรับคำแนะนำ ..... ตอนแรกผมก็คิดอย่างนั้นแหล่ะครับ คือ maxnet มีสามารถขอใช้ได้ ถ้ามัน***งกันไม่มากให้เบอร์เขาไปแต่เราขอใช้แต่สาย adsl แต่บ้านที่ใช้ แต่อยู่***งจากบ้านผม เกิน 100 เมตร หมดสิทธิ์.....

Comment

Originally posted by ultrabbb View Post
                    ทำแบบ ที่ ท่านนี้บอกก็น่าจะได้นะครับ ถ้า ข้างๆ บ้านแก ไม่ งก เกินไปอะ

Comment

Originally posted by jeef View Post
                      ทำแบบ ที่ ท่านนี้บอกก็น่าจะได้นะครับ ถ้า ข้างๆ บ้านแก ไม่ งก เกินไปอะ
                      ไม่งกหรอกครับ แต่ระยะ***ง ไกลพอสมควรน่ะครับ

ว้า..... จะได้ไหม๊ น๊ออออ

Comment

dun น้ะครับ

Comment

อาจต้องเอา AP ไปทวน ไม่งั้นก็ตั้งเสา

ลองหาข้อมูลใน http://www.adslthailand.com ดู

Comment

อย่าว่างั้นว่างี้เลยครับ.... คนใน ocz คนตอบจะตอบดีกว่าใน pantip มาก

Comment

ใช้ Wireless Router 2ตัว ปรับเป็น Client Mode ยิงสัญญาณเข้าหากันโดยใช้สายอากาศ Yagi
                              รวมๆก็น่าจะราวๆ 8000บาท (แล้วแต่ขนาดเสา Yagi)
                              ------------------------------------------------------------------------------------
                              อีกวิธีถ้าแถวนั้นมีเสาโทรศัพท์ของ CAT CDMA ที่ระยะไม่เกิน 2 กม. (เกินกว่านี้ต้องต่อ Yagi ยิงเอา)
                              ก็ไปซื้อ Aircard Siarra 580 EV-DO ราคา 12,900บาท หรือ PDA Motorola Q (EV-DO) 19,900บาท
                              มาต่อกับ PC หรือ Notebook ก็จะได้ความเร็วเฉลี่ยที่ 400-700Kbps เดือนละ 790บาท Unlimit
                              ------------------------------------------------------------------------------------
                              อีกวิธีก็ใช้ Cell-Phone ที่ Support Edge 2ตัวมาทำ Multilink หรือ Load Balanceก็จะได้ 120 + 120Kbps ก็จะได้ 240Kbps
                              แต่รายเดือน 999บาท Unlimit ก็ต้องคูณ 2 เปง 1998บาท/เดือน (ดูไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่)

Comment

Working...
                              X