Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาของการ์ดจอ8x บนบอร์ด4x

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาของการ์ดจอ8x บนบอร์ด4x

ผมใช้การ์ด8x(winfast A6200td AGP8X) บนบอร์ดECS slot AGP4x มานานนับปีจนประกันหมด
    แต่แล้วอาทิตย์่ก่อนพอเปิดเครื่องคอมก็ส่งเสียงบี๊บยาวแสดงอาการเสียที่ส่วนแสดงผลภาพ
    หลังจากทำการทดสอบการ์ดจอและเมนบอร์ดได้ผลดังนี้(หมดประกันทั้งคู่)

การ์ดจอทดสอบที่ร้านที่ซื้อมาปรากฏว่าใช้ได้(ไม่ทันได้ถามว่าบอร์ดที่เทสใช้8xหรือ4x แต่คาดว่าเป็น8x
    เมนบอร์ดเทสที่ร้านใช้การ์ดจอธรรมดาประมาณ geforce2 ก็ใช้งานได้
    สรุปว่าใช้งานได้ทั้งคู่ แต่...

ล่าสุดยึดเมนบอร์ดของเพื่อน Slot4x มาทดลองกับการ์ดผม8xก็ปรากฏว่าใช้ไม่ได้(บี๊บยาว)

จึงสรุปผลการทดสอบว่าการ์ดจอ 8x ของผมใช้งานบนบอร์ด 4x ไม่ได้อีกแล้ว
    ทำไงกะมันดีครับพี่น้องช่วยผมหน่อย

เปลี่ยนบอร์ดครับผม

Comment

เมนบอร์ด 478 ตัวเลือกน้อยที่อยู่ในตลาดคือรุ่น P4i65GV ของ Asrockราคาประมาณ 1600 บาท

Comment

คือจิงๆแล้วผมหาบอร์ดมือหนึ่งไม่เจออะครับเจอที่ร้านไหนเหรอ

Comment

ชั้น 4 พันทิป แถวๆลิฟ มีหลายร้านอยู่ครับ

Comment

ขอบคุณค๊าบบบบ

Comment

Working...
            X